ஜோ லோ மீதான விசாரணை தொடரும் என்கிறார் போலீஸ் படைத்தலைவர்

கோலாலம்பூர்: 1மலேசியா டெவலப்மென்ட் பெர்ஹாட் (1எம்டிபி) தொடர்பான வழக்கில் தப்பியோடிய தொழிலதிபர் லோ டேக் ஜோ அல்லது ஜோ லோ மீதான விசாரணை தொடர்கிறது என்றும், அந்த நபரை வெற்றிகரமாக நாட்டிற்கு அழைத்து வரும் வரை நிறுத்தப்போவதில்லை என்றும் போலீஸ் படைத்தலைவர்  டான் ஸ்ரீ அக்ரில்  சானி அப்துல்லா சானி தெரிவித்தார்.

ராயல் மலேசியா காவல்துறை (PDRM) மற்றும் மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையம் (MACC) இணைந்து செயல்படும் என்றும் ஜோ லோவை மீண்டும் நாட்டிற்கு கொண்டு வருவதற்கான முயற்சிகள் குறித்து மேலும் விவாதிக்கும் என்றும் அவர் கூறினார்.

ஜோ லோ 2018 இல் (நீதிமன்றத்தில்) ஆஜராகவில்லை என்றாலும், பணமோசடி மற்றும் பயங்கரவாத எதிர்ப்பு நிதிச் சட்டம் 2001 (AMLA) பிரிவு 4(1)(a) இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டார்.

PDRM உண்மையில் ஒரு விசாரணைக் கட்டுரையைத் திறந்துள்ளது. இந்த விஷயத்தை (ஜோ லோ) மலேசியாவுக்குத் திரும்பப் பெற முடிந்தால், நிச்சயமாக நாங்கள் குற்றச்சாட்டுகளைத் தொடர்வோம் என்று ஹரி ராயா ஐடில்பித்ரியுடன் இணைந்து Op Selamat சிறந்த புக்கிட் அமான் மற்றும் மாவட்ட விருதில் கலந்து கொண்ட பிறகு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

மே 5 அன்று, பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம், அரசாங்கம் தற்போது செயல்முறையை விரைவுபடுத்த சம்பந்தப்பட்ட நாட்டுடன் பேச்சுவார்த்தை நடத்தி வருவதாகக் கூறினார். ஆனால் தப்பியோடிய தொழிலதிபர் எங்கிருக்கிறார் என்பதை உறுதிப்படுத்த மறுத்துவிட்டார்.

அன்வாரின் கூற்றுப்படி, இந்த செயல்முறை மிகவும் சிக்கலானது. ஏனெனில் இது மற்றொரு நாடு, உளவுத்துறை சேவைகள் மற்றும் சர்வதேச காவல்துறை (இன்டர்போல்) ஆகியவற்றை உள்ளடக்கியது.

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here