வங்கி ஊழியர்களின் ஓய்வு வயது 61 ஆக உயர்த்தப்பட்டுள்ளது

வர்த்தக  வங்கிகளில் பணிபுரியும் ஊழியர்கள் 61 வயதை எட்டிய பிறகு, நாட்டில் உள்ள மற்ற தொழிலாளர்களை விட ஒரு வருடம் அதிக வயதில் ஓய்வு பெறலாம்.

மலேசிய வர்த்தக  வங்கிகள் சங்கத்துடன் கையொப்பமிடப்பட்ட புதிய கூட்டு ஒப்பந்தத்தில் புதிய கட்டாய ஓய்வு வயது சேர்க்கப்பட்டுள்ளதாக வங்கி ஊழியர்களின் தேசிய சங்கத்தின் பொதுச் செயலாளர் ஜே சாலமன் தெரிவித்தார். அது கூடுதல் ஆண்டிற்கான ஒப்பந்தத்தில் அல்ல

அதாவது அவர்கள் தற்போதுள்ள அனைத்து நன்மைகளையும் பெறுவார்கள் என்று அவர் எப்ஃஎம்டியிடம் கூறினார்.

B40 (குறைந்த வருமானம்) மற்றும் M40 (நடுத்தர வருமானம்) குழுக்களில் உள்ள தொழிலாளர்களின் ஓய்வூதிய சேமிப்பை அதிகரிக்க உதவும் வகையில் ஓய்வூதிய வயதை உயர்த்துவதற்கான தொழிற்சங்கத்தின் கோரிக்கையை வங்கிகள் ஏற்றுக்கொண்டதாக அவர் கூறினார்.

ஒய்வு பெறும் வயதை 65 ஆக உயர்த்துமாறு தொழிற்சங்கம் கேட்டிருந்தது. ஆனால் MCBA இந்த தொழிலாளர்களின் உடல்நலம் குறித்து அக்கறை கொண்டிருந்தது. நீட்டிப்பு தொழிலாளர்களின் ஆரோக்கியத்திற்கு உட்பட்டது மற்றும் தன்னார்வமாக இருக்கும் என்று சாலமன் கூறினார்.

தொழிலாளர்கள் பெரும்பாலும் 60 வயதில் ஓய்வு பெற வேண்டும் பின்னர் தக்கவைக்கப்பட்டவர்கள் பொதுவாக ஒப்பந்த அடிப்படையில் வைக்கப்படுகிறார்கள். புதிய கூட்டு ஒப்பந்தத்தில் 15% முதல் 18% வரை சம்பள உயர்வு, பண்டிகைக் காலங்களில் ஒரு மாத சம்பளம், வீட்டுக் கடன்களுக்கு அதிக தள்ளுபடி ஆகியவை வழங்கப்பட்டுள்ளன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here