24 மலேசியர்கள் தாய்லாந்து நாராதிவாட் சிறையில் அடைக்கப்பட்டுள்ளனர்

தாய்லாந்தில் உள்ள நராதிவாட் மாநிலத்தில் போதைப்பொருள் கடத்தல் உள்ளிட்ட பல்வேறு குற்றங்களுக்காக மொத்தம் 24 மலேசியர்கள் சிறையில் உள்ளனர். 24 மலேசியர்களில் 10 பேர் கிளந்தனைச் சேர்ந்தவர்கள் என்று நாரதிவாட் சிறை தண்டனை நடவடிக்கையின் தலைவர் சுவான்பிட் ஃபோஞ்சனா தெரிவித்தார்.

24 பேரில் 21 ஆண்கள் மற்றும் மூன்று பெண்கள், பெரும்பாலும் 20 வயதிற்குட்பட்டவர்கள் என்று அவர் கூறினார். கடந்த ஆண்டு மார்ச் முதல் இந்த மாத தொடக்கத்தில் பல்வேறு அமலாக்க அமைப்புகளால் அவர்கள் கைது செய்யப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

அவர்களில் சிலர் சுங்கை கோலோக் துணை மாவட்ட கைது செய்யப்பட்டனர், மீதமுள்ளவர்கள் நாராதிவாட் மாகாணங்களின் கீழ் உள்ள பிற பகுதிகளில் கைது செய்யப்பட்டனர். 24 மலேசியர்களில் 17 பேர் போதைப்பொருள் கடத்தியதற்காக கைது செய்யப்பட்டனர். அவர்களில் இருவர் பெண்கள் என்று அவர் கூறினார்.

மற்ற ஏழு பேரும் முறையான ஆவணங்கள் இன்றி தாய்லாந்திற்குள் நுழைந்து தங்கியிருந்தமை, அதிக காலம் தங்கியிருந்தமை மற்றும் திருட்டில் ஈடுபட்டமைக்காக பிடிபட்டதாக அவர் மேலும் கூறினார்.

நாராதிவாட் மாநிலத்தில் துப்பாக்கிகள் மற்றும் காட்டுப் பாதுகாக்கப்பட்ட இனங்கள் வைத்திருந்ததற்காக மலேசியர்கள் கைது செய்யப்பட்ட வழக்குகளும் உள்ளன என்று அவர் கூறினார்.

24 மலேசியர்களில் மொத்தம் 18 பேருக்கு நராதிவாட் நீதிமன்றத்தால் தண்டனை விதிக்கப்பட்டது, மீதமுள்ளவர்கள் இன்னும் விளக்கமறியலில் உள்ளனர்.

18 பேருக்கும் 10 நாட்கள் முதல் 10 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்டுள்ளது. அவர்களது குடும்பத்தினருக்கு தகவல் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது என்று அவர் கூறினார். மீண்டும் மீண்டும் குற்றங்களுக்காக நாராதிவாட் சிறைக்கு அனுப்பப்பட்ட மலேசியர்கள் மூன்று வழக்குகள் இருப்பதாக அவர் கூறினார்.

இந்த மூன்று மலேசிய ஆடவர்களும் இரண்டு முதல் நான்கு முறை போதைப்பொருள் கடத்தியதற்காக குற்றவாளிகளாக கண்டறியப்பட்டுள்ளனர். அனைத்து குற்றங்களும் கடந்த ஆண்டு செய்யப்பட்டன.

அவர்கள் பாசீர் மாஸ் மற்றும் ரந்தாவ் பாஞ்சாங், கிளந்தானில்  இருந்து வந்தவர்கள் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

மலேசியாவில் உள்ள கைதிகளைப் போலவே, தாய்லாந்து சிறையில் உள்ள மலேசியர்களும் அவர்களின் உணவு மற்றும் மருத்துவத் தேவைகளின் அடிப்படையில் சிறப்பாக நடத்தப்பட்டதாக சுவான்பிட் கூறினார்.

நாராதிவாட் சிறைச்சாலையில் 2,800 கைதிகள் அடைக்கப்பட்டுள்ளனர். மலேசியா தவிர, மற்ற வெளிநாட்டவர்களில் மியான்மர் மற்றும் வியட்நாம் நாடுகளைச் சேர்ந்தவர்களும் அடங்குவர்.

அவர்கள் சமமாக நடத்தப்படுவார்கள், மேலும் அவர்கள் ஆரோக்கியமான உணவைப் பெறுவதையும், அவர்கள் உடல்நிலை சரியில்லாமல் இருந்தால் விரைவான சிகிச்சையைப் பெறுவதையும் நாங்கள் உறுதி செய்வோம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here