தன்னிடம் இருந்து குழந்தையை பறித்ததற்கான காரணம் கோரி சமூக நலத்துறை அதிகாரிகளுக்கு கடிதம் அனுப்பியிருக்கும் வேந்தர்கோன்

குவாந்தனில் உள்ள உயர் நீதிமன்ற நீதிபதி ஒருவர் குழந்தையை தனது தந்தையின் சட்டப்பூர்வ காவலில் இருந்து எடுத்துச் சென்றதற்காக ரொம்பின் சமூக நலத் துறை அதிகாரிகளுக்கு ஒரு காரணம் கோரும் கடிதம் அனுப்பியுள்ளார்.

ஒன்பது வயது சிறுமி, அதே நீதிபதியின் முன் நிலுவையில் இருக்கும் காவல் சண்டையில் சிக்கியுள்ளார். 43 வயதான தந்தையை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் சட்டக் குழுவின் உறுப்பினரான Gene Anand Vendargon காரணம் கோரும் நோட்டீஸ் நேற்று வெளியிடப்பட்டது என்றார்.

நீதிபதி ஜைனல் அஸ்மான் அப்துல் அஜீஸ், கடந்த வியாழன் அன்று அந்த நபரின் ஹேபியஸ் கார்பஸ் விண்ணப்பத்தை நீதிமன்றம் அனுமதித்துள்ளது என்பதை திணைக்களம் அறிந்திருந்தும், அவர்கள் ஏன் குழந்தையை அழைத்துச் சென்றனர் என்பதை அதிகாரிகள் விளக்க வேண்டும் என்று கோருகிறார்.

ரப்பர் தட்டும் தொழிலாளியும், மீன்பிடி தொழிலாளியுமான தந்தை ஏழு மாதங்களுக்குப் பிறகு மீண்டும் குழந்தையுடன் இணைந்துள்ளார். திணைக்கள அதிகாரிகள் நீதிபதி முன் ஆஜராகி விளக்கம் அளிக்க வியாழக்கிழமை நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டுள்ளது.

வழக்கின் போது அந்த நபரைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்த நாங்கள் இருப்போம் என்று வேந்தர்கோன் எஃப்எம்டியிடம் கூறினார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை ரொம்பினில் உள்ள ஒராங் அஸ்லி குடியேற்றத்தில் உள்ள அந்த நபரின் வீட்டிற்கு அதிகாரிகள் சென்று, குழந்தைகள் சட்டத்தில் உள்ள விதியை நம்பி குழந்தையை அழைத்துச் சென்றதாக அவர் கூறினார்.

36 வயதான தாய், குழந்தை துஷ்பிரயோகம் செய்யப்பட்டதாகக் கூறி காவல்துறையில் புகார் அளித்துள்ளதாக அவர் கூறினார். பெக்கான் மாஜிஸ்திரேட் வஹிதா ஜைனால் அபிடின் நேற்று குழந்தையை தற்காலிக காவலில் வைக்கும் துறையின் விண்ணப்பத்தை நிராகரித்தார்.

தாற்காலிக காவலில் வைக்க உத்தரவைப் பெறுவதற்காக அதிகாரிகள் குழந்தையை பெக்கனில் உள்ள மாஜிஸ்திரேட் முன் ஆஜர்படுத்தினர். ஆனால் அது அனுமதிக்கப்படவில்லை  என்று விசாரணையின் போது தந்தைக்காக எஸ் குமரசெல்வத்துடன் ஆஜரான வேந்தர்கோன் கூறினார். பின்னர் குழந்தை தந்தையிடம் ஒப்படைக்கப்பட்டது.

குழந்தை ஒராங் அஸ்லியின் பெற்றோருக்கு பிறந்தது மற்றும் அவரது பிறப்புச் சான்றிதழில் அவர் எந்த மதத்தையும் சார்ந்தவர் அல்ல. ஒராங் அஸ்லி பழங்குடி நடைமுறை மற்றும் கலாச்சாரத்தின் படி தம்பதியினர் விவாகரத்து செய்ததாகவும், ஆனால் குழந்தை தனது தந்தையின் காவலிலும் பராமரிப்பிலும் இருப்பதாக வேந்தர்கோன் கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு அக்டோபரில், இஸ்லாம் மதத்துக்கு மாறிய தாய், தந்தைக்கு தெரியாமல், சம்மதம் தெரிவிக்காமல் குழந்தையை அழைத்துச் சென்றார். குழந்தையும் மதம் மாறியதாக தாய் குற்றம் சாட்டினார். இருப்பினும் இது சர்ச்சையானது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here