கைப்பற்றப்பட்ட PIA விமானம் இறுதியாக கோலாலம்பூரில் தரையிறக்கப்பட்டு நேற்று இஸ்லாமாபாத்திற்கு சென்றடைந்தது

சட்ட தகராறு காரணமாக கோலாலம்பூர் சர்வதேச விமான நிலையத்தில் தரையிறக்கப்பட்ட பாகிஸ்தான் இன்டர்நேஷனல் ஏர்லைன்ஸ் (PIA) விமானம் இறுதியாக சனிக்கிழமை சொந்த நாட்டிற்கு திரும்பியது.

இந்த வார தொடக்கத்தில், மலேசிய நீதிமன்றம், PIA இன் போயிங் 777 விமானத்தை அதன் குத்தகை நிறுவனம் $4.5 மில்லியனுக்கும் அதிகமான செலுத்தப்படாத நிலுவைத் தொகையாகக் கோரியதைத் தொடர்ந்து, அதை பறிமுதல் செய்ய அதிகாரிகளுக்கு உத்தரவிட்டது.

PIA படி, நீதிமன்றம் உத்தரவுகளை ரத்து செய்த பின்னர் வெள்ளிக்கிழமை இரவு விமானம் பறக்க அனுமதிக்கப்பட்டது. ஆனால் விமானத்திற்கு போக்குவரத்து அனுமதி இல்லாததால் – அண்டை நாட்டின் வான்வெளியைப் பயன்படுத்த அனுமதி மறுக்கப்பட்டதால் அது புறப்பட முடியவில்லை.

அனுமதி கிடைத்ததும் பயணிகள் யாரும் இல்லாமல் கோலாலம்பூரில் இருந்து வெறும் விமானமாக விமானம் புறப்பட்டது என்று விமான நிறுவனத்தின் செய்தித் தொடர்பாளர் அப்துல்லா ஹபீஸ் கான் தெரிவித்தார்.

ஜூன் 2ம் தேதி பிறப்பிக்கப்பட்ட நீதிமன்ற உத்தரவில் கூறியிருப்பதாவது: 2023 மே 26இல் பிறப்பிக்கப்பட்ட முன்னாள் துணைத் தலைவர் தடை உத்தரவு ரத்து செய்யப்படுகிறது; மே 24, 2023 தேதியிட்ட ஆரம்ப சம்மன்கள், செலவுகள் குறித்து எந்த உத்தரவும் இல்லாமல் சிக்கித் தவிக்கின்றன.

PIA செய்தித் தொடர்பாளரின் கூற்றுப்படி, PIA இன் சட்டக் குழு மூன்று நாட்களுக்கு வழக்கை வாதிட்ட பிறகு நீதிமன்றம் உத்தரவுகளை நிறுத்தி வைத்தது. முன்னதாக, குத்தகை நிறுவனத்தின் உரிமைகோரலை ஏர்லைன்ஸ் மறுத்தது, விமானம் தமக்கு சொந்தமானது மற்றும் குத்தகை நிறுவனம் பொருத்தப்பட்ட இயந்திரங்களில் ஒன்றை மட்டுமே வைத்திருந்தது.

PIAவை அழைக்காமலோ அல்லது கேட்காமலோ நீதிமன்றம் உத்தரவு பிறப்பித்துள்ளதாக  கான் கூறியிருந்தார். திங்கட்கிழமை விமானம் புறப்படுவதற்கு சில நிமிடங்களுக்கு முன்பு விமானத்தை தரையிறக்க விமான நிறுவனம் மற்றும் விமான நிலைய அதிகாரிகள் உத்தரவு பெற்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here