பத்தாங் காலி நிலச்சரிவு குறித்த அறிக்கை மாத இறுதிக்குள் தயாராகும்

பத்தாங் காலி நிலச்சரிவு துயர அறிக்கை இம்மாத இறுதியில் முடிக்கப்பட்டு, அடுத்தகட்ட நடவடிக்கைக்காக இறுதி செய்யப்படுவதற்கு முன்பாக அமைச்சரவையில் சமர்ப்பிக்கப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

பொதுப்பணித்துறை அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ அலெக்சாண்டர் நந்தா லிங்கி இன்று வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில், பொதுப்பணித் துறை (JKR) மூலம் சம்பந்தப்பட்ட அரசு நிறுவனங்களுடன் இணைந்து இறுதி வரைவு அறிக்கையைத் தயாரித்து வருவதாகத் தெரிவித்தார்.

பாதிக்கப்பட்டவர்களின் குடும்பங்கள் உட்பட பல தரப்பினர், சம்பவத்தின் இறுதி அறிக்கையை அறிய அல்லது பெற விரும்புகிறார்கள் என்பதை நான் புரிந்துகொள்கிறேன். எனவே இந்த செயல்முறையை முடிக்க JKR தன்னால் முடிந்ததைச் செய்வதாக நான் உறுதியளிக்கிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

அறிக்கையின் நிறைவில் கணக்கில் எடுத்துக்கொள்ளப்பட்ட கூறுகளில் களம் மற்றும் ஆய்வகத்தில் மண் ஆய்வு சோதனைகள் மற்றும் தரவு பகுப்பாய்வு ஆகியவை அடங்கும் என்று நந்தா கூறினார். புவியியல் மற்றும் புவி தொழில்நுட்பப் பொறியியலின் அம்சங்கள் உட்பட பல்வேறு நிபுணர்களால்  பொறிமுறையைத் தீர்மானிக்க இந்த சோதனையின் தரவு பகுப்பாய்வு செய்யப்படுவது முக்கியம் என்று அவர் கூறினார்.

 பத்தாங் காலி நிலச்சரிவு சோகத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்கள், இந்த துயரச் சம்பவம் குறித்து முழுமையான விசாரணை அறிக்கையை அரசு வெளியிட வேண்டும் என்று கோரிக்கை விடுத்ததாக ஊடகங்கள் செய்தி வெளியிட்டுள்ளன.

டிசம்பர் 16, 2022 அன்று அதிகாலை சுமார் 2.30 மணியளவில், 92 பேர் பாதிக்கப்பட்டனர். அவர்களில் 61 பேர் உயிர் பிழைத்துள்ளனர், 31 பேர் இறந்தனர். இந்த துயர  சம்பவத்தில் 18 பெரியவர்கள் மற்றும் 13 குழந்தைகளின் உயிரைக் கொன்றது. 20 உடல்கள் பிரிவு A,  பிரிவு B மற்றும் 1 உடலும் பிரிவு Cஇல்  மற்றொரு 10 உடல்கள் மீட்கப்பட்டன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here