குழந்தை போன்ற பாலியல் பொம்மைகளை விற்பனை செய்வதில் ஏற்பட்ட பின்னடைவுக்குப் பிறகு விசாரணை செய்வதாக Shoppe கூறுவதா?

 Shopee என்பது தொழில்நுட்ப கேஜெட்டுகள், வீட்டு உபயோகப் பொருட்கள் மற்றும் மளிகைப் பொருட்கள் முதல் ப இலைகள் போன்ற அசாதாரணமான விஷயங்கள் வரை கிட்டத்தட்ட எதையும் வழங்கும் ஒரு இணையவழி தளமாகும்.

இருப்பினும், ஷாப்பி மலேசியா, குழந்தை போன்ற செக்ஸ் பொம்மைகள் போன்ற சர்ச்சைக்குரிய பொருட்களைப் பட்டியலிட அனுமதித்துள்ளது. அவை ஒவ்வொன்றும் RM1,300 க்கும் அதிகமாக விற்கப்படுகின்றன என்பது சமீபத்தில் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது.

வயதுவந்தோர் பட்டியலின் கீழ் ஷாப்பியில் செக்ஸ் பொம்மைகள் அனுமதிக்கப்படுகின்றன என்றாலும், ஒரு ட்விட்டர் பயனர் அந்தப் பொருட்கள் குழந்தையின் உடலைச் சித்தரித்ததாகக் குறிப்பிட்டுள்ளார். குழப்பமான விஷயம் என்னவென்றால், சில வாடிக்கையாளர்கள் தயாரிப்பு பற்றிய மதிப்புரைகளை விட்டுவிட்டு இந்த உருப்படிகளில் சில விற்கப்பட்டுள்ளன.

ஒரு தனி ஸ்கிரீன்ஷாட்டில், ஒரு குழந்தையின் பாஜு குருங் பள்ளி சீருடையில் ஒரு பொம்மையை விற்கும் ஒரு ஷாப்பி லிஸ்டிங் கூட உள்ளது. பொம்மைகள் வைரலானதை அடுத்து, சர்ச்சைக்குரிய பட்டியல்களை நீக்கி ஷோபி நடவடிக்கை எடுத்துள்ளார். ஷோபி ட்விட்டரில் பதிலளித்துள்ளது.

அவர்கள் தொடர்புடைய விற்பனையாளர் கணக்கை நிரந்தரமாக தடைசெய்துவிட்டதாகவும், அத்தகைய உள்ளடக்கத்திற்கு அதன் மேடையில் இடமில்லை என்பதை முன்னிலைப்படுத்தியதாகவும் கூறினார்.

அனைத்து பயனர்களுக்கும் பாதுகாப்பான, நம்பகமான மற்றும் சுவாரஸ்யமான ஷாப்பிங் அனுபவத்தை வழங்குவதற்கு தாங்கள் உறுதிபூண்டிருப்பதாகவும், தாக்கும் பொருட்களை அதன் தளத்தில் விற்பனை செய்வதை அவர்கள் சகிப்புத்தன்மையற்றவர்கள் என்றும் Shopee மேலும் கூறினார்.

அனைத்து விற்பனையாளர்களும் தங்கள் கொள்கைகள் மற்றும் உள்ளூர் அரசாங்க விதிமுறைகளை கடைபிடிக்க வேண்டும் என்றும், இணங்காத விற்பனையாளர்களுக்கு எதிராக அவர்கள் கடுமையான நடவடிக்கை எடுப்பார்கள் என்றும் eCommerce தளம் வலியுறுத்தியது.

Shopee அதன் விற்பனையாளர்களுக்கான தடைசெய்யப்பட்ட பொருட்களின் பட்டியலைக் கொண்டுள்ளது. ஆனால் அதன் இணையவழி தளத்தில் பட்டியலிடப்பட்ட தயாரிப்புகளை கண்காணிக்க Shopee போதுமான அளவு செயல்படுகிறதா என சமீபத்திய பட்டியல் கவலைகளை எழுப்புகிறது.

அதன் அடிக்கடி கேட்கப்படும் கேள்விகளின்படி, தயாரிப்புகளை பட்டியலிடுவதற்கு முன் குறுக்கு சோதனைகளை செயல்படுத்துவது விற்பனையாளரின் பொறுப்பாகும்.

வயது வந்தோருக்கான பட்டியல்களுக்காக, Shopee 18 வயதிற்குட்பட்ட பயனர்களைத் தடுக்கும் வயதைக் கண்டறிதல் மற்றும் தணிக்கை அம்சத்தை செயல்படுத்தியுள்ளது. விற்பனையாளர்கள் தயாரிப்பு படத்தைக் காட்டலாம் ஆனால் அதன் வழிகாட்டுதல்களின் கீழ் உள்நுழைய அனுமதிக்கப்படாது.

மே 18, 2022 இல் வெளியிடப்பட்ட மதிப்புரைகளின் தேதியின் அடிப்படையில் பொம்மைகள் கடந்த ஆண்டின் நடுப்பகுதியில் இருந்து சந்தையில் உள்ளன என்று பாங்கி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்

சியாஹ்ரெட்சன் ஜோஹன் கூறினார். இணையவழி தளங்களை ஒழுங்குபடுத்துவதன் அவசியத்தைப் பற்றி பேச வேண்டிய நேரம் இது என்று அவர் கூறினார். அவர்கள் தங்கள் சந்தையில் விற்கப்படுவதைப் பற்றி அதிக கவனத்துடன் இருக்க வேண்டும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here