2023 இல் ஒரு ரெஸ்யூமில் முதலாளிகள் பார்க்க விரும்பும் முதல் 10 திறன்கள்

  1. அனுசரிப்பு (Adaptability)

2023 ஆம் ஆண்டில் தொழில் வழங்குநர்கள் எதிர்பார்க்கும் ஒரு முக்கிய மென்திறன் தகவமைப்புத் திறன் ஆகும். பணியிடத்தில் ஏற்படும் மாற்றங்களைச் செய்யக்கூடிய புதிய நடைமுறைகள் அல்லது புதிய மென்பொருளை ஏற்றுக்கொள்வது போன்ற பணியாளர்களை முதலாளிகள் மதிக்கின்றனர்.

  1. படைப்பாற்றல் (Creativity)

சில தொழில்களில் படைப்பாற்றல் பாரம்பரியமாக குறைவாக மதிப்பிடப்பட்டாலும், அது முன்னெப்போதையும் விட இப்போது அதிகமாக மதிப்பிடப்படுகிறது. மாற்றியமைக்கும் தன்மையைப் போலவே, படைப்பாற்றல் என்பது விரைவாக வளரும் பணிச்சூழலில் வெற்றிபெற ஒரு பயனுள்ள திறமையாகும், ஏனெனில் நீங்கள் புதிய புதுமையான யோசனைகள் மற்றும் தீர்வுகளைக் கொண்டு வர முடியும்.

  1. ஒத்துழைப்பு (Collaboration)

ஆட்சேர்ப்பாளர்கள் வலுவான ஒத்துழைப்பு திறன் கொண்ட வேட்பாளர்களைத் தேடுகிறார்கள், ஏனெனில் ஒன்றாக வேலை செய்வது மிகவும் சவாலானது. நன்றாக ஒத்துழைக்கும் திறன் கொண்டவர்கள், இந்த திறன்களை நேரில் அலுவலகங்களில் இருந்து வீட்டில் உள்ளவர்களுக்கும், அதற்கு நேர்மாறாகவும் கொண்டு செல்வதற்கான வாய்ப்புகள் அதிகம்.

  1. சுய ஊக்கம் (Self-motivation)

வீட்டில் உள்ள நிலைகளில் சிறிய மேற்பார்வையுடன், உற்பத்தி நிலைகளை பராமரிக்க சுய உந்துதல் தேவைப்படுகிறது. சுய-உந்துதல் கொண்டவராக இருப்பது என்பது, மற்றவர்களிடமிருந்து சுயாதீனமாக செயல்படும் போது நீங்கள் செயலில் இருக்க முடியும் மற்றும் மீண்டும் மீண்டும் கேட்காமல் சரியான நேரத்தில் வேலையைச் செய்ய முடியும்.

5. சிக்கல் தீர்க்கும் (Problem-solving)

2023 ஆம் ஆண்டில், வணிக சிக்கல்கள் முதல் தனிநபர் மோதல்கள் வரையிலான சிக்கல்களைத் தீர்க்கும் திறன் நிறுவனங்களுக்கு ஒரு மதிப்புமிக்க சொத்தாக உள்ளது. பணிச் சூழல்கள் மற்றும் தொழில்நுட்பத்தில் விரைவான மாற்றங்களுடன், புதிய மற்றும் எதிர்பாராத சிக்கல்கள் எழும்.

  1. தொடர்பு (Communication)

பணியிடத்தில் தகவல்தொடர்பு எப்போதும் மதிப்புமிக்க திறமையாக இருந்தாலும், தகவல்தொடர்பு வடிவங்கள் பன்முகப்படுத்தப்படுவதால் 2023 இல் இது தேவை.

நாம் வாய்மொழியாகவும் மின்னஞ்சல் மூலமாகவும் தொடர்புகொள்வது மட்டுமல்லாமல், ஜூம், பல்வேறு சமூக ஊடக தளங்கள், உற்பத்தித்திறன் மென்பொருள் (ஸ்லாக் போன்றவை) மூலம் திறம்பட தொடர்புகொள்வதில் நாம் இப்போது போராட வேண்டும். இதன் விளைவாக, வலுவான தகவல் தொடர்பு திறன் அவசியம். இன்றைய வேலை சந்தையில்.

  1. நேர மேலாண்மை (Time management)

அதிக ரிமோட் ஃப்ளெக்சிபிலிட்டி கொண்ட ஊழியர்களுக்கு வலுவான நேர மேலாண்மை திறன் தேவைப்படுகிறது, ஏனெனில் அவர்கள் சுதந்திரமாக வேலை செய்யும் போது தங்கள் தினசரி பணிகளை சரியான நேரத்தில் முடிக்க வேண்டும். நேர மேலாண்மை திறன் கொண்ட விண்ணப்பதாரர்கள் வெற்றிபெற அதிக வாய்ப்பு உள்ளது, ஏனெனில் அவர்கள் தங்கள் வேலை நேரத்தை திட்டமிடுதல், உற்பத்தித் திறன் மற்றும் பணிகளைச் செய்வதில் திறமையானவர்கள்.

  1. டிஜிட்டல் கல்வியறிவு (Digital literacy)

வேலை தொழில்நுட்பத்தை நம்பியிருக்கும் போது, ​​டிஜிட்டல் கல்வியறிவு அனைத்து வேலை தேடுபவர்களுக்கும் பெருகிய முறையில் முக்கியமான திறனாகும். பல தளங்களில் பல வடிவங்களில் தகவல்களை எவ்வாறு கண்டறிவது, பகுப்பாய்வு செய்வது மற்றும் தொடர்புகொள்வது என்பது உங்களுக்குத் தெரியும் என்று முதலாளிகள் நம்பிக்கையுடன் இருக்க விரும்புகிறார்கள்.

  1. தரவு பகுப்பாய்வு (Data analytics)

அதிக நிறுவனங்கள் டிஜிட்டல் கருவிகள் மற்றும் லாபத்தை ஈட்டுவதற்கான தீர்வுகளை நோக்கிய நிலையில், தரவு பகுப்பாய்வு என்பது எந்தவொரு வணிகத்திற்கும் பயனுள்ள திறமையாகும். உண்மையில், தரவு ஆய்வாளர் ஆக்கிரமிப்பு 2021 முதல் 2031 வரை 23% அதிகரிக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

  1. தொழில் சார்ந்த கருவிகள் (Industry-specific tools)

2023 ஆம் ஆண்டில் தொழில்துறை சார்ந்த கருவிகளை எவ்வாறு பயன்படுத்துவது என்று தெரிந்த வேட்பாளர்களை முதலாளிகள் தேடுகின்றனர். நீங்கள் எந்தத் துறையில் வேலை தேடினாலும், அதில் தேர்ச்சி பெறுவதற்கு புதிய தொழில்நுட்பங்கள் இருக்க வாய்ப்புள்ளது.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here