கூட்டம் தொடர்பான சம்பவத்திற்கு லாவிடம் மன்னிப்பு கோரிய பாஸ்

பினாங்கு, சுங்கை டுவாவில் கடந்த செவ்வாய்க்கிழமை பெரிக்காத்தான் நேஷனல் கூட்டத்திற்கு அழைக்கப்படாமல் சென்ற, கெராக்கான் தலைவர் டொமினிக் லாவிடம் இருந்து வெளியேறுமாறு கூறப்பட்ட சம்பவம் தொடர்பாக பாஸ் மன்னிப்புக் கேட்டுள்ளது. இஸ்லாமியக் கொள்கைகளின்படி, லாவ் ஒரு விருந்தினராக ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்டு நடத்தப்பட்டிருக்க வேண்டும் என்று PAS பொதுச் செயலாளர் தக்கியுதீன் ஹசான் கூறினார்.

பினாங்கின் தாசேக் குளுகோரில் நடந்த நிகழ்வில் பாஸ் தலைவர் (அப்துல் ஹாடி அவாங்) கலந்து கொண்ட நிகழ்வில் விரும்பத்தகாதவராக கருதப்பட்ட லாவிடம் மன்னிப்பு கோரியது. நேற்று, கெராக்கான் துணைத் தலைவர் ஓ டோங் கியோங், லாவ் நிகழ்வில் கலந்துகொள்வதிலிருந்து ஏன் தடுக்கப்பட்டார் என்பதை விளக்குமாறு PAS ஐ வலியுறுத்தினார். PN துணைத் தலைவர் மற்றும் பினாங்கு PN தலைவர் என்று அவர் சுட்டிக்காட்டிய லாவை PAS அவமதித்ததாக ஓ கூறினார்.

இருப்பினும், புதனன்று, செராமாவை விட்டு வெளியேறுமாறு கூறப்பட்டதை லாவ் மறுத்தார். நிகழ்வில் இரவு 9 மணிக்கு ஹாடியைச் சந்திக்க வேண்டியிருந்தது என்று கூறினார். ஆனால் பாஸ் தலைவர் தாமதமாக வந்ததால் லாவ் வேறொரு கூட்டத்திற்கு செல்ல  வெளியேற வேண்டியிருந்தது.

கூட்டணி அரசியலில் குறிப்பாக இட பங்கீடு அல்லது வேட்பாளர் தேர்வு தொடர்பான சிக்கல்களை மற்ற கட்சிகளைப் போலவே பாஸ் கட்சியும் நன்கு அறிந்திருப்பதாகவும் தக்கியுதீன் கூறினார். மலாய்க்காரர்கள் பெரும்பான்மையாக உள்ள ஒரு தொகுதியான பயான் லெபாஸ் தொகுதிக்கு PN வேட்பாளராக லாவ் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட சூழலில், PAS தனது நியமனத்தைத் தொடர்ந்து அதன் உறுப்பினர்கள் மற்றும் ஆதரவாளர்களின் உணர்வுகளை முழுமையாக அறிந்திருக்கிறது என்று அவர் கூறினார்.

அனைத்து நிபந்தனைகளும் நிறைவேற்றப்பட்டு உரிய நடைமுறைக்குப் பின்னர் கட்சியின் உயர்மட்டத் தலைமையின் உடன்பாட்டுடன் லாவை களமிறக்குவதற்கான முடிவு எடுக்கப்பட்டதாக அவர் கூறினார். பாஸ் உறுப்பினர்களும் ஆதரவாளர்களும், திறந்த மனதுடன் முடிவை ஏற்றுக் கொள்ள வேண்டும் மற்றும் ஹாடி தலைமையிலான கட்சியின் தலைவர்கள் மீது நம்பிக்கை வைக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

முன்னதாக, பாயன் லெபாஸில் லாவின் வேட்புமனுவுக்கு எதிராக PAS அடிமட்ட உறுப்பினர்கள் குழு எதிர்ப்புத் தெரிவித்தது, மலாய்க்காரர்கள் பெரும்பான்மையாக உள்ள இடத்தில் போட்டியிடுவதற்கு பதிலாக ஒரு PAS உறுப்பினர் நிறுத்தப்பட வேண்டும் என்று கூறினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here