விமான விபத்து: தனக்கு ஏதேனும் நிகழும் என உள்ளுணர்வின் மூலம் அறிந்த விமானி

தனது அன்புக்குரியவர்களை  விட்டுச் செல்வேன் என்பது அவருக்குத் தெரியும் என்பது போல் நேற்று பண்டார் எல்மினா, ஷா ஆலம் அருகே கத்ரி நெடுஞ்சாலையில் விபத்துக்குள்ளான விமானத்தின் விமானி ஷாருல் கமல் ரோஸ்லான், தனது மனைவியின் தொலைபேசி எண்ணை தனது சக ஊழியரிடம் பகிர்ந்து கொண்டார்.

ஷாருல் கமலின் மைத்துனர் சையத் தாஹிர் சையத் முகமது 39, இறந்தவர் தனது மனைவியின் தொலைபேசி எண்ணை ‘கேப்டன் ஹலீம்’ என்று அழைக்கப்படும் சக ஊழியரிடம் கொடுத்தார். மேலும் அவருக்கு ஏதேனும் நேர்ந்தால் அவரது மனைவியைத் தொடர்பு கொள்ளுமாறு கூறினார். இதற்கு முன், ஷாருல் கமல் தனது மனைவியின் தொலைபேசி எண்ணை பகிர்ந்து கொள்ளவில்லை. இறந்தவர் அதைச் செய்தபோது ஹலீமும் ஆச்சரியப்பட்டார். ஒருவேளை ஏதாவது நடக்கப் போகிறது என்று அவர் உணர்ந்திருக்கலாம்.

இன்று தெங்கு அம்புவான் ரஹிமா மருத்துவமனையின் (HTAR) தடயவியல் துறை மைதானத்தில் சந்தித்தபோது, “விமான விபத்து குறித்து எங்களிடம் முதலில் அழைத்தவர் ஹலீம்” என்று அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். அவர் தனது மைத்துனர் அன்பான மற்றும் மகிழ்ச்சியான நபர், அவர் நண்பர்கள் மற்றும் குடும்ப உறுப்பினர்களால் விரும்பப்பட்டார். சக ஊழியர்களால் ‘கோமல்’ (அழகானவர்) என்று செல்லமாக அழைக்கப்படும் ஷாருல் கமல், திறமையான விமானியாகவும் இருந்ததாக சையத் தாஹிர் கூறினார். இறுதிச் சடங்குகள் HTAR தடயவியல் துறையில் செய்யப்படும் என்றும், கோலாலம்பூரில் உள்ள கிள்ளான் இஸ்லாமிய கல்லறையில் உடல்கள் அடக்கம் செய்யப்படும் என்றும் அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், பாதிக்கப்பட்ட மற்றொருவரின் மனைவியான சுஹைலா ஆகாஷா 46, சமூக ஊடகங்களில் இந்த சம்பவம் குறித்த செய்தியைக் கேட்டபோது, தனது கணவர் ஷஹாருல் அமீர் ஓமருக்கு (49) ஏதோ மோசமான சம்பவம் நடந்ததை உணர முடிந்தது என்றார். இந்தச் செய்தியைக் கேட்டதும் என் இதயம் படபடப்பதை நிறுத்த முடியவில்லை. எனது கணவர் விமானத்தில் இருப்பதாக யாரும் என்னிடம் கூறவில்லை என்றாலும், மனைவியாக எனது உள்ளுணர்வு வலுவாக இருந்தது என்று அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். பிலாங்கி சட்டமன்ற உறுப்பினர் டத்தோஸ்ரீ ஜொஹாரி ஹாருனின் அதிகாரியாக பணிபுரிந்த ஓய்வுபெற்ற கடற்படை வீரர் ஷஹாருல் அமீர்.

லங்காவியில் இருந்து சுபாங்கில் உள்ள சுல்தான் அப்துல் அஜீஸ் ஷா விமான நிலையத்திற்கு பறந்து கொண்டிருந்த பீச்கிராஃப்ட் மாடல் 390 (பிரீமியர் 1) இலகுரக வணிக ஜெட் விமானம் பிற்பகல் 2.50 மணியளவில் விபத்துக்குள்ளானது. இதில் ஜொஹாரி உட்பட 6 பயணிகள் மற்றும் அதில் இருந்த இரண்டு பணியாளர்கள் மற்றும் ஒரு மோட்டார் சைக்கிள் ஓட்டுநர் மற்றும் ஒரு வாகனமோட்டி ஆகியோர் உயிரிழந்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here