மாநிலத் தேர்தலில் PN வேட்பாளருக்கு நிதி திரட்ட, தலைமை ஆசிரியர் தனிப்பட்ட வங்கிக் கணக்கைப் பயன்படுத்தியதாக குற்றச்சாட்டு

கோலாலம்பூர்: 15ஆவது மாநிலத் தேர்தலின்போது பெரிக்காத்தான் நேஷனல் வேட்பாளருக்கு நிதி திரட்டவும், சட்டமன்ற உறுப்பினரின் புதிய அலுவலகம் அமைப்பதற்காகவும் தனது தனிப்பட்ட வங்கிக் கணக்கைப் பயன்படுத்தியதாகக் கூறப்படும் சிலாங்கூரில் உள்ள ஆரம்பப் பள்ளித் தலைமை ஆசிரியர் மீது குற்றச்சாட்டு கொண்டு வரப்பட்டுள்ளது.

அரசுப் பள்ளியில் பணிபுரியும் அரசு ஊழியராக பதவி வகித்த போதிலும், அந்த நபர் ஒரு குறிப்பிட்ட கட்சிக்கு தனது ஆதரவை வெளிப்படையாக வெளிப்படுத்தியதாகக் கூறப்படுகிறது.

சமீபத்தில் PN வேட்பாளருக்கு நன்கொடை கோரும் அரசியல் விளம்பரங்களில் தலைமை ஆசிரியரின் பெயர் மற்றும் தனிப்பட்ட வங்கிக் கணக்கு எண் அச்சிடப்பட்டிருப்பது கண்டறியப்பட்டது. அவரது பள்ளி மாணவர்கள் உட்பட தொகுதியில் வசிக்கும் மக்களுக்கு ஃபிளையர்கள் விநியோகிக்கப்பட்டதாகக் கூறப்படுகிறது.

ஃபிளையர்களில் அச்சிடப்பட்ட விவரங்களின் அடிப்படையில் இந்த நன்கொடை இயக்கம், மாநில சட்டமன்ற உறுப்பினர் அலுவலகத்திற்கு அலுவலக உபகரணங்களை வாங்குவதற்கு பணம் திரட்டுவதற்காக வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது. சட்டமன்ற உறுப்பினரின் நன்கொடை ஃபிளையர்களில் பட்டியலிடப்பட்ட பொருட்களில் ஒரு சோபா செட், அலுவலக தளபாடங்கள், ஒரு குளிர்சாதன பெட்டி, ஒரு கணினி மற்றும் ஒரு பிரிண்டர் ஆகியவை அடங்கும்.

இது பல பள்ளி மாணவர்களின் பெற்றோர்களிடையே பதற்றத்தையும் அதிருப்தியையும் ஏற்படுத்தியது, இது குறித்து கல்வி அமைச்சர் ஃபத்லினா சிதேக்கிடம் புகார் அளித்தனர். இதற்கிடையில், நியூ ஸ்ட்ரெய்ட்ஸ் டைம்ஸ் பார்வையிட்ட கடிதத்தில், கல்வி அமைச்சகம் முழுமையான மற்றும் விரிவான விசாரணையை மேற்கொள்ள வேண்டும் என்று கோரியுள்ளது.

அமைச்சகத்தின் ஒருமைப்பாடு பிரிவுத் தலைவர் சித்தி ஜக்கியா சே மானுக்கு அனுப்பிய கடிதத்தில், கல்வி அமைச்சர் ஃபத்லினா சிடேக்கின் அரசியல் செயலர் அதிகா சைரா ஷஹாருதின், தலைமை ஆசிரியர் தனது தனிப்பட்ட கணக்கைப் பயன்படுத்திய விவகாரம் தொடர்பாக சமூக வலைதளங்களிலும் பல தகவல் தொடர்பு சேனல்களிலும் புகார்கள் வந்ததாகத் தெரிவித்துள்ளார். அரசியல் நோக்கங்களுக்காக நிதி திரட்டும் சேனல்.

கட்சி அடிப்படையிலான அரசியலில் அரசு ஊழியர்கள் பங்கேற்பது பெற்றோர்கள் மற்றும் சமூகத்தினரிடையே கவலையை ஏற்படுத்தியுள்ளது. பள்ளி நிர்வாகிகள் கட்சி அடிப்படையிலான அரசியலில் ஈடுபடுவது ஒரு பள்ளியின் வளர்ச்சி மற்றும் நிர்வாகத்தில் நேரடி மற்றும் மறைமுக தாக்கத்தை ஏற்படுத்துகிறது என்று அவர் எழுதினார். தேவையான நடவடிக்கைகள் மற்றும் விசாரணைகள் சட்டம் மற்றும் அரசு ஊழியர்களின் சிவில் ஊழியர்களின் ஒழுக்க விதிகளின்படி நடத்தப்பட்டன. பத்திரிகை நேரத்தில், கருத்துக்காக ஃபத்லினாவை தொடர்பு கொள்ள முயற்சிகள் தோல்வியடைந்தன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here