இனவாதத்தை நிறுத்துங்கள்; Hadith module இஸ்லாமிய மாணவர்களுக்கு மட்டுமே என்கிறார் அன்வார்

கோலாலம்பூர்: அனைத்து மலேசியர்களுக்கும் சம உரிமையும் நீதியும் உத்தரவாதம் அளிக்கப்பட்டுள்ளதால், அனைத்து தரப்பினரும் இனவாத விவாதங்களில் ஈடுபடுவதை நிறுத்த வேண்டும் என்று பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் வலியுறுத்தினார். Imam Nawawi’s 40 Hadith Appreciation Module கடந்த ஆகஸ்ட் 19ஆம் தேதி கல்வி அமைச்சினால் அறிமுகப்படுத்தப்பட்டதைக் குறிப்பிட்டு, இது இஸ்லாம் மாணவர்களை மட்டுமே இலக்காகக் கொண்டது என்றும், இஸ்லாம் அல்லாதவர்கள் அதைப் படிக்க வேண்டிய கட்டாயம் இல்லை என்றும் அன்வார் கூறினார்.

இஸ்லாமியக் கல்வியின் ஒரு பகுதியாக இந்த பாடம் இஸ்லாமிய குழந்தைகளுக்கு மட்டுமே. கோபப்படாமல் முதலில் கேளுங்கள். இன்று நான் லிட்டில் இந்தியாவில் இருக்கிறேன். அன்வார் இந்தியர்களை மட்டுமே கவனிக்கிறார் என்று தீவிரவாதிகள் சொல்வார்கள். மலாய்க்காரர்கள், இஸ்லாமிய குழந்தைகள் ஹதீஸ் படிக்கும் உரை (தொகுதி) உட்பட, அன்வார் இஸ்லாத்தின் மீது மட்டுமே அக்கறை காட்டுகிறார் என்று சொல்கிறார்கள். நான் செய்வது எல்லாமே தவறு போல் தெரிகிறது  என்றார் அவர்.

இன்று கொம்ப்ளெக்ஸ் துன் சம்பந்தனில் Lestari Niaga@Kuala Lumpur D’Medan Selera Madani நிகழ்ச்சியை ஆரம்பித்து வைத்து உரையாற்றும் போதே அவர் இவ்வாறு தெரிவித்தார். மேலும், மனிதவளத்துறை அமைச்சர் வ.சிவக்குமார், துணை தொழில்முனைவோர் மேம்பாடு மற்றும் கூட்டுறவுத்துறை அமைச்சர் சரஸ்வதி கந்தசாமி ஆகியோர் உடனிருந்தனர். இஸ்லாம் சரியாகக் கற்றுக் கொள்ளப்படுவதையும் பாராட்டுவதையும் உறுதி செய்வது ஒரு தலைவராக தனது பொறுப்பு என்று அன்வார் கூறினார்.

ஹதீஸ் தொகுதியானது பள்ளி மட்டத்திலிருந்து தொடங்கும் ஹதீஸின் மதிப்பீட்டை வளர்ப்பதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது, மற்றவற்றுடன், அன்பின் உணர்வைத் தூண்டுவதற்கும், சமய புரிதலை மேம்படுத்துவதற்கும், குறிப்பாக இஸ்லாம் மாணவர்கள் மற்றும் ஆசிரியர்களுக்கிடையே என்றார். முன்னோடித் திட்டம் 61  Sekolah Menengah Kebangsaan Agama (SMKA) மற்றும் 228 Sekolah Agama Pantuan Kerajaan (SABK) ஆகியவற்றில் நாடு முழுவதும் செயல்படுத்தப்படும்.

பௌத்தம், கிறிஸ்தவம், இந்து மதம், சீக்கியம் மற்றும் தாவோயிசம் ஆகியவற்றின் மலேசிய ஆலோசனைக் குழு உட்பட சில பகுதிகள், கூட்டாட்சி அரசியலமைப்பிற்கு எதிரானது மற்றும் சமய சுதந்திரத்திற்கான உரிமையை மீறுவதாகக் கூறி,  Hadith Appreciation Module அமல்படுத்துவதற்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்தன. எவ்வாறாயினும், இந்த தொகுதி இஸ்லாமிய மாணவர்கள் கற்பிப்பதற்காக மட்டுமே என கல்வி அமைச்சு விளக்கமளித்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here