ஒன்பது சட்ட அமலாக்க அதிகாரிகள் உட்பட 11 பேர் MACCயால் கைது

 படகு உரிமையாளர்கள் மற்றும் ‘ரன்னர்கள்’ தங்களின் சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளை மறைக்க லஞ்சம் கேட்டு லஞ்சம் வாங்கியதாக சந்தேகத்தின் பேரில் ஒன்பது சட்ட அமலாக்க அதிகாரிகள் உட்பட 11 நபர்களை மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (MACC) கைது செய்துள்ளது.

30 முதல் 50 வயதுக்குட்பட்ட அனைத்து சந்தேக நபர்களும் நேற்று கெடா எம்ஏசிசி அலுவலகத்தில் தங்கள் வாக்குமூலத்தைப் பதிவு செய்ய வந்தபோது கைது செய்யப்பட்டதாக ஒரு வட்டாரம் தெரிவித்துள்ளது.

சிவிலியன் சந்தேக நபர்களில் இருவர் கோல கெடா மற்றும் லங்காவி மற்றும் பினாங்கின் பட்டு உபான் ஆகிய இடங்களில் இருந்த ஒன்பது சட்ட அமலாக்க அதிகாரிகளுக்கு RM300 முதல் RM7,000 வரை லஞ்சம் கொடுத்ததாக நம்பப்படுகிறது என்றார். கடற்றொழில் சட்டம் 1985ன் கீழ் மீன்பிடி படகு உரிமையாளர்கள் மீது சட்ட நடவடிக்கை எடுக்காமல் மறைப்பதற்காகவே இந்த லஞ்சம் வழங்கப்பட்டுள்ளதாக தெரியவந்துள்ளது.

சம்பந்தப்பட்ட அனைத்து சட்ட அமலாக்க அதிகாரிகளும் 2018 முதல் 2021 வரை குற்றத்தைச் செய்ததாக நம்பப்படுகிறது, மேலும் அவர்கள் தனிப்பட்ட கணக்கில் டெபாசிட் செய்யப்பட்ட லஞ்சம் பெற்றதற்காக கைது செய்யப்பட்டனர். சம்பந்தப்பட்ட சட்ட அமலாக்க அதிகாரிகளுக்கு லஞ்சம் கொடுத்ததற்காக இரண்டு பொதுமக்கள் கைது செய்யப்பட்டனர் என்று அந்த வட்டாரம் தெரிவித்தது.

இதற்கிடையில், எம்ஏசிசி புலனாய்வுப் பிரிவு இயக்குநர் டத்தோ அஸ்மி கமருஜாமானை தொடர்பு கொண்டபோது, ​​கைது செய்யப்பட்டதை உறுதி செய்தார். எம்ஏசிசி சட்டம் 2009 இன் பிரிவு 17 (a) இன் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்பட்டது என்றார்.

சட்ட அமலாக்க அதிகாரிகளில் ஐந்து பேர்   அலோர் ஸ்டார் மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் விளக்கமறியலில் ஆஜர்படுத்தப்படுவார்கள் என்றும் மீதமுள்ளவர்கள் அவர்களின் வாக்குமூலங்கள் பதிவு செய்யப்பட்ட பின்னர் MACC பிணையில் விடுவிக்கப்படுவார்கள் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here