மனித கடத்தல் முறியடிப்பு; 43 இந்திய பிரஜைகள் உள்ளிட்ட 51 சட்டவிரோத குடியேறிகள் கைது

கோலாலம்பூர்: குடிநுழைவுத் துறை கடந்த புதன்கிழமை கிளந்தான், கோத்தா பாருவில் “Op Gelombang V” என்ற குறியீட்டுப் பெயரில் ஒரு நடவடிக்கையில் மனித கடத்தல் கும்பல் முறியடிக்கப்பட்டதோடு 51 சட்டவிரோத குடியேறிகளை கைது செய்தது. கைது செய்யப்பட்டவர்களில் இரண்டு பாகிஸ்தான் ஆண்கள் மற்றும் 6 தாய்லாந்து பிரஜைகள், 39 ஆண்கள் மற்றும் நான்கு பெண்கள், இரண்டு சிறுமிகள் மற்றும் நான்கு சிறுவர்கள் அடங்கிய 43 இந்திய பிரஜைகள் அடங்குவர் என்று அதன் தலைமை இயக்குநர் டத்தோ ரஸ்லின் ஜூசோ கூறினார்.

இரண்டு முதல் 60 வயதுக்குட்பட்ட சட்டவிரோத குடியேற்றவாசிகள் காலை 10.20 மணியளவில் சட்டவிரோத குடியேற்றவாசிகளுக்கான போக்குவரத்து இல்லமாக கும்பல் பயன்படுத்திய பட்ஜெட் ஹோட்டலில் நடத்தப்பட்ட சோதனையில் கைது செய்யப்பட்டதாக அவர் கூறினார். ஹோட்டல் உரிமையாளர், வளாகத்தின் இரண்டு பராமரிப்பாளர்கள் மற்றும் இரண்டு டிரான்ஸ்போர்ட்டர்கள் அடங்கிய ஐந்து உள்ளூர் ஆண்கள் கைது செய்யப்பட்டனர். 23 முதல் 57 வயதுக்குட்பட்ட அனைவரும் கும்பல் உறுப்பினர்களாக சந்தேகிக்கப்படுகிறார்கள் என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

சட்டவிரோதமாக குடியேறியவர்கள் அனைவரும் தானா மேரா குடிநுழைவு டிப்போவிற்கு அனுப்பப்படுகிறார்கள். அதே நேரத்தில் ஐந்து உள்ளூர் ஆண்கள் விசாரணையில் உதவ ஆறு நாட்கள் காவலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர். RM5,300 ரொக்கம், இந்திய அரசாங்கத்தால் வழங்கப்பட்டதாகக் கூறப்படும் 42 பாஸ்போர்ட்டுகள் மற்றும் சட்டவிரோதமாக குடியேறியவர்களை போக்குவரத்து இடத்திற்கு கொண்டு செல்ல பயன்படுத்தப்பட்டதாக சந்தேகிக்கப்படும் நான்கு வாகனங்களையும் துறை பறிமுதல் செய்ததாக ரஸ்லின் கூறினார்.

கடந்த ஆண்டின் நடுப்பகுதியில் இருந்து செயல்படுவதாக நம்பப்படும் கும்பல், இந்தியாவில் இருந்து சட்டவிரோதமாக நாட்டிற்குள் நுழைய விரும்பும் சட்டவிரோத குடியேறிகளை குறிவைத்து ஒவ்வொரு நபரிடமும் RM8,000 முதல் RM10,000 வரை கட்டணம் வசூலிக்கிறது என்று அவர் கூறினார். எல்லையில் சட்டவிரோத வழிகளைப் பயன்படுத்தி அண்டை நாடு வழியாக குடியேறியவர்களை கடத்துவது கும்பலின் செயல்பாடாகும். இந்த சட்டவிரோத குடியேற்றவாசிகள் குறிப்பிட்ட இடங்களுக்கு அனுப்பப்படுவதற்கு முன்பு, உள்ளூர் டிரான்ஸ்போர்ட்டர் வாகனங்களைப் பயன்படுத்தி போக்குவரத்து இடங்களுக்கு கொண்டு செல்லப்படுகிறார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here