விலைக் கட்டமைப்பை மதிப்பாய்வு செய்யாவிட்டால் சர்க்கரைத் தொழில் விரைவில் வீழ்ச்சியடையும் என்று ஃபுசியா கூறுகிறார்

கோலாலம்பூர்: நாட்டின் சர்க்கரைத் தொழில்துறையின் தற்போதைய விலைக் கட்டமைப்பை மறுஆய்வு செய்யாவிட்டால், அது விபரீதமாக முடியும் என்று ஃபுசியா சாலே கூறுகிறார். உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவுக்கான துணை அமைச்சர், நெருக்கடியைத் தவிர்ப்பதற்கு மீளாய்வு அவசியமானது என்று கூறியதுடன், மீளாய்வு இறுதிக் கட்டத்தில் இருப்பதாகவும் தெரிவித்தார்.

நாட்டின் இரண்டு பெரிய சர்க்கரை உற்பத்தியாளர்கள் – MSM Malaysia Holdings Bhd மற்றும் Central Sugars Refinery Sdn Bhd (CSR) – 100% கச்சா சர்க்கரையை இறக்குமதி செய்ய வரம்பு உள்ளது என்று அவர் விளக்கினார். இந்தியா கச்சா சர்க்கரையை ஏற்றுமதி செய்வதை நிறுத்தியதால், பிரேசில் மற்றும் தாய்லாந்தில் இருந்து இறக்குமதி செய்ய மலேசியாவை கட்டாயப்படுத்தியபோது சர்க்கரை விலை பிரச்சினை ஏற்பட்டது என்று அவர் கூறினார்.

உள்ளூர் சர்க்கரை உற்பத்தியாளர்களின் உற்பத்திச் செலவில் 80% மூலச் சர்க்கரை மற்றும் செயல்பாட்டுச் செலவு 10% ஆகும். உற்பத்தி செய்யும் ஒவ்வொரு 1 கிலோ சர்க்கரைக்கும், அவர்கள் 88 காசுகளை இழக்கிறார்கள் என்று அவர் கூறினார். இரண்டு உற்பத்தியாளர்கள் மீதான செலவு அழுத்தத்தின் காரணமாக, அவர்கள் மிதமிஞ்சிய நிலையில் இருப்பதற்காக குறுக்கு-மானியத்தின் ஒரு வடிவமாக மே மாதத்தில் பிரீமியம் சர்க்கரை உற்பத்தியை அரசாங்கம் அனுமதித்தது என்றார்.

பிரீமியம் சர்க்கரைக்கான விலைகளை நாங்கள் கட்டுப்படுத்தவில்லை. ஏனெனில் வெள்ளை சர்க்கரைக்கான உச்சவரம்பு விலையை தொழில்துறையால் தாங்க முடியாது என்று அவர் கூறினார். இரு உற்பத்தியாளர்களும் வெள்ளை சர்க்கரையை உற்பத்தி செய்ய முடியாவிட்டால், வணிகங்கள் மூடப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

அதனால்தான் நாங்கள் விலைக் கட்டமைப்பைப் பற்றி பேச்சுவார்த்தை நடத்துகிறோம். மைக்ரோ-இண்டஸ்ட்ரிகள் நிறைய சர்க்கரையை வாங்குகின்றன, மேலும் இதைப் பற்றி மேலும் விவாதிக்க வேண்டியிருக்கலாம் என்று அவர் மக்களவையில் திங்கள்கிழமை (செப்டம்பர் 18) கூறினார்.

டத்தோ ரோசோல் வாஹிட்டின் (PN-Hulu Terengganu) கேள்விக்கு Fuziah பதிலளித்தார், அவர் முந்தைய பெரிகாடன் நேஷனல் நிர்வாகம் சர்க்கரையின் விலையை அதிகரிக்காமல் இருக்க நடவடிக்கை எடுத்ததாகக் கூறினார்.

முன்னதாக, நாட்டின் இரண்டு முக்கிய சர்க்கரை உற்பத்தியாளர்களால் சர்க்கரையின் விலையை உயர்த்துவதற்கான விண்ணப்பங்கள் 2021 இல் சமர்ப்பிக்கப்பட்டதாகவும் ஆனால் அவர்களின் கோரிக்கைகள் அரசாங்கத்தால் ஏற்றுக்கொள்ளப்படவில்லை என்றும் அவர் கூறினார். இப்போது, ​​​​தணிக்கையாளர்களால் ஒரு நிறுவனம் பலவீனமடையும் நிலையை எட்டியுள்ளது.

சர்க்கரையின் விலையை அதிகரிப்பது மற்ற பொருட்களின் விலையை அதிகரிக்க வழிவகுக்கும் என்பதால் நாங்கள் எச்சரிக்கையாக இருக்கிறோம்.

நாங்கள் நுகர்வோரைக் கவனித்துக்கொள்கிறோம். ஆனால் அதிர்ஷ்டவசமாக, சர்க்கரைப் பிரச்சினையைச் சமாளிப்பதற்கான இறுதிக் கட்டத்தில் நாங்கள் இருக்கிறோம் என்று சோங் சியென் ஜென் (PH-Stampin) கேள்விக்கு பதிலளித்தார். சர்க்கரை தற்போது விலைக் கட்டுப்பாட்டுப் பொருளாக உள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here