ஆகஸ்ட் மாதத்தில் டிங்கி மற்றும் புகையிலை குற்றங்களுக்காக 2.8 மில்லியன் சம்மன்

டிங்கி மற்றும் புகையிலை கட்டுப்பாடு சட்டங்களை மீறுபவர்களுக்கு கடந்த மாதம் 2.8 மில்லியன் ரிங்கிட் தொகைக்கான சம்மன்களை சுகாதார அமைச்சகம் வெளியிட்டுள்ளதாக சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரல் ராட்ஸி அபு ஹாசன் தெரிவித்தார். 222 உணவகங்கள் அல்லது ஆய்வு செய்யப்பட்ட 7,030 வளாகங்களில் 3% சுகாதார பிரச்சினைகளை மூடுவதற்கு அமைச்சகம் உத்தரவிட்டுள்ளதாக அவர் கூறினார்.

அமலாக்க நடவடிக்கை என்பது அமைச்சகம் எடுக்கும் கடைசி முயற்சி என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் கூறினார். பொதுமக்களும் தங்கள் பங்கை ஆற்ற வேண்டும். டிங்கி தொடர்பான குற்றங்களுக்காக 3,188 கூட்டு அறிவிப்புகள் மொத்தம் RM1.59 மில்லியன் வழங்கப்பட்டதாகவும் ஒவ்வொரு குற்றத்திற்கும் சராசரியாக RM500 அபராதம் விதிக்கப்படுவதாகவும் ராட்ஸி கூறினார்.

மொத்தத்தில், 536 பேர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டு 93 பேர் தண்டிக்கப்பட்டனர். நீதிமன்ற உத்தரவுப்படி மொத்தம் RM353,280 அபராதம் விதிக்கப்பட்டது. புகையிலை தொடர்பான குற்றங்களுக்காக, மொத்தம் 9,230 அறிவிப்புகள் வெளியிடப்பட்டன. அவற்றில் 4,884 கூட்டு நோட்டீஸ்கள் ரிங்கிட் 1.2 மில்லியன் தொகை 2004 புகையிலை தயாரிப்பு விதிமுறைகளின் கட்டுப்பாட்டின் கீழ் இருந்தன என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here