முன்னாள் சுகாதார இயக்குநர் நூர் ஹிஷாம் சைபர்ஜெயா பல்கலைக்கழக வேந்தராக நியமனம்

முன்னாள் சுகாதார இயக்குநர்-ஜெனரல் டான்ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா சைபர்ஜெயா பல்கலைக்கழகத்தின் (UoC) வேந்தராக அக்டோபர் 1 ஆம் தேதி முதல் நியமிக்கப்பட்டுள்ளார். 2019 ஆம் ஆண்டு முதல் பல்கலைக்கழகத்தில் பணியாற்றி வரும் எமரிட்டஸ் பேராசிரியர் டான்ஸ்ரீ அன்வார் அலிக்கு பதிலாக டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் நியமிக்கப்படுவார் என்று UoC ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

உடல்நலம் மற்றும் மருத்துவம் மற்றும் சுகாதார மேலாண்மை ஆகியவற்றில் அவரது நட்சத்திர நற்பெயரைக் கொடுத்து, மருத்துவம் மற்றும் மருத்துவத்தில் இளங்கலை, இளங்கலை அறுவை சிகிச்சை (MBBS) மற்றும் மருந்தகம் ஆகியவற்றுடன் பல்கலைக்கழகத்தின் பாரம்பரியத்தை பிரதிபலிக்கும் வகையில், அவரது நியமனத்தால் பல்கலைக்கழகம் கௌரவிக்கப்படுகிறது.

வேந்தர் என்ற முறையில், டாக்டர் நூர் ஹிஷாம், பல்கலைக்கழக செனட் மற்றும் நிர்வாகக் குழு உறுப்பினர்களுடன் சேர்ந்து, தற்போது அதிகரித்து வரும் வேகமாக நகரும் பொருளாதாரத்தில் சவால்களை எதிர்கொள்ளும் புதிய தலைமுறை மாணவர்களுக்கு தரமான கல்வியை தொடர்ந்து வழங்குவார் என்று பல்கலைக்கழகம் நம்பிக்கை கொண்டுள்ளது.

அதே அறிக்கையில், டாக்டர் நூர் ஹிஷாம், UoC இன் வேந்தராக நியமனம் பெற்றமைக்கு  பெருமையடைகிறேன் என்றும், சுகாதார அணுகல் மற்றும் சமத்துவத்தை மேம்படுத்த பல்கலைக்கழகத்தின் வேந்தராக தனது பங்கை மேலும் பயன்படுத்த விரும்புவதாகவும் மேற்கோள் காட்டப்பட்டது. சைபர்ஜெயா பல்கலைக்கழகத்தின் தொலைநோக்கு மற்றும் நோக்கத்தில் நான் பெருமிதம் கொள்கிறேன். மிக முக்கியமாக, மேற்கு பசிபிக் வட்டாரத்தில் சிறந்த சுகாதாரக் கல்வி மையமாக இருக்க, மலேசியாவிலும் அதற்கு அப்பாலும் இந்தப் பல்கலைக்கழகம் பெரும் ஆற்றலைக் கொண்டுள்ளது என்று நான் நம்புகிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் 35 ஆண்டுகள் பொதுச் சேவைக்குப் பிறகு, இந்த ஆண்டு ஏப்ரல் மாதம் சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரலாக ஓய்வு பெற்றார். அவர் தற்போது ஜெனீவாவில் உள்ள உலக சுகாதார அமைப்பின் (WHO) சுகாதார அவசரகால தடுப்பு, தயார்நிலை மற்றும் பதிலளிப்பு (SCHEPPR) நிலைக்குழுவின் தலைவராக உள்ளார் மேலும் சமீபத்தில் WHO மேற்கு பசிபிக் வட்டார அலுவலகம், பல்கலைக்கழக சுகாதார பாதுகாப்பு குறித்த தொழில்நுட்ப ஆலோசனை குழுவிலும் இடம் பெற்றுள்ளார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here