தாயை பிணைக்கைதியாக வைத்திருந்த மகன்; காப்பாற்ற வந்த போலீஸ்காரர்களை தாக்கியதால் 11 ஆண்டுகள் சிறை

தனது தாயை பிணைக் கைதியாக வைத்திருந்த மகனிடம் இருந்து விடுவிக்க சென்ற இரண்டு காவலர்களை காயப்படுத்திய நபருக்கு 11 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையும், இரண்டு பிரம்படி தண்டையையும் விதித்து கோத்தா கினபாலுவில் செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் தீர்ப்பளித்துள்ளது. 42 வயதான அகமது சைடி முர்சிடி, இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளை நீதிபதி எல்சி பிரிமஸ் முன் இன்று ஒப்புக்கொண்டார்.

முதல் குற்றச்சாட்டில், ஜூலை 17 அன்று, செபாங்கரின் தாமான் ஜெயா டிரியில் உள்ள ஒரு வீட்டில், ஒரு போலீஸ் சார்ஜென்ட்டை கத்தியால் தாக்கியதற்காக, அகமதுவுக்கு எட்டு ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை மற்றும் இரண்டு பிரம்படிகள் விதிக்கப்பட்டன. தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 326இன் கீழ் குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் 20 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை மற்றும் அபராதம் அல்லது பிரம்படி ஆகியவற்றை வழங்குகிறது.

45 வயது காவல் ஆய்வாளரை ஒரே நேரத்தில் மற்றும் இடத்தில் கத்தியால் காயப்படுத்தியதற்காக அகமது மேலும் மூன்று ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை பெற்றார். தண்டனைச் சட்டத்தின் 324ஆவது பிரிவின் கீழ் குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், 10 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை, அல்லது அபராதம் அல்லது சவுக்கடி அல்லது அத்தகைய இரண்டு தண்டனைகள் ஆகியவற்றை வழங்குகிறது. சிறைத்தண்டனையை கைது செய்யபப்ட்ட ஜூலை 17ஆம் தேதி முதல் அனுபவிக்க நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவரின் திடீர் வெறித்தனத்திற்கான காரணம் தெரியவில்லை என்றும் வழக்கின் உண்மைகளில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது. இருப்பினும், குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் புக்கிட் படாங் மருத்துவமனை மெஸ்ராவில் நோயாளியாக சிகிச்சை பெற்று வருகிறார். குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் தேசிய போதைப்பொருள் தடுப்பு முகமையின் கண்காணிப்பிலும் இருந்தார்.

தணிக்கையில், பிரதிநிதித்துவம் செய்யப்படாத குற்றம் சாட்டப்பட்டவர், அவர் இன்னும் தனிமையில் இருப்பதாகக் கூறி மற்றவர்களிடம் மெத்தனம் கேட்டார். குற்றத்தின் தீவிரம் காரணமாக, அரசுத் துணை வழக்கறிஞர் சித்தி ஹஜர் மஸ்லான், தண்டனையைத் தடுக்க வலியுறுத்தினார். குற்றம் சாட்டப்பட்டவரின் தாயையும் சகோதரியையும் காப்பாற்ற முயன்றபோது இரு போலீசாரும் காயமடைந்ததாக அவர் கூறினார். நீதிமன்றத்தின் கேள்விக்கு, குற்றஞ்சாட்டப்பட்டவர் தனது மனநல அறிக்கையின் அடிப்படையில் வாதிடத் தகுதியானவர் என்று சித்தி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here