சீன சுற்றுலாப் பயணிகளை பாலியல் ரீதியாக துன்புறுத்தியதற்காக சுற்றுலா வழிகாட்டி கைது

கோத்த கினபாலு: செம்போர்னா மாவட்டத்தில் ஸ்நோர்கெல்லிங் மற்றும் மீன்பிடி பயணத்தின் போது இரண்டு  சீன சுற்றுலாப் பயணிகளுக்கு பாலியல் தொல்லை கொடுத்ததாகக் கூறப்படும் சுற்றுலா வழிகாட்டியை போலீசார் கைது செய்துள்ளனர்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை (அக்டோபர் 22) மாவட்டத்தில் உள்ள தீவுகளில் ஒன்றின் கடற்பகுதியில் நடந்த சம்பவம் குறித்து 18 மற்றும் 22 வயதுடைய பாதிக்கப்பட்ட இருவர் காவல்துறையில் புகார் அளித்ததாக செம்போர்னா மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவர் சுப்ட் முகமது ஃபர்ஹான் லீ தெரிவித்தார்.

20 வயதுடைய சந்தேக நபர், அடையாள ஆவணங்கள் அல்லது வேலை அனுமதிப் பத்திரம் இல்லாதவரை, பிரதான நிலப்பகுதியில் அவர் பணிபுரியும் இடத்திலிருந்து பொலிஸார் கைது செய்ததாக அவர் கூறினார்.

குற்றவியல் சட்டத்தின் 354ஆவது பிரிவின் கீழும், குடிநுழைவுச் சட்டத்தின் கீழும், சரியான ஆவணங்கள் இல்லாமல் மலேசியாவில் நுழைந்து தங்கியதற்காக, அடக்கத்தை மீறியதற்காக போலீசார் வழக்குப்பதிவு செய்து விசாரணை நடத்தி வருகின்றனர் என்றார். எந்தவொரு அடையாளமும் அல்லது பயண ஆவணங்களும் இல்லாமல் சுற்றுலா வழிகாட்டியை பணியமர்த்தியதற்காக சுற்றுலா நிறுவனத்தின் 37 வயது மேலாளரை போலீசார் கைது செய்ததாகவும் ஃபர்ஹான் கூறினார்.

குடிவரவு சட்டத்தின் பிரிவு 55B இன் கீழ் மேலாளர் விசாரிக்கப்படுவார். இது RM10,000 க்கு குறையாத அபராதம், 12 மாதங்கள் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் இரண்டும் விதிக்கப்படும். சந்தேக நபர் மற்றும் முகாமையாளர் ஆகிய இருவரையும் நான்கு நாட்கள் விளக்கமறியலில் வைக்க உத்தரவினை பெற்றிருப்பதாகவும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here