சிலாங்கூர் 2025 ஆம் ஆண்டுக்குள் 100% 5G கவரேஜை இலக்காகக் கொண்டுள்ளது என்று Exco உறுப்பினர் கூறுகிறார்

ஷா ஆலம்: சிலாங்கூர் 2025 ஆம் ஆண்டுக்குள் மாநிலம் முழுவதும் 100% 5G கவரேஜை இலக்காகக் கொண்டுள்ளது என்று மாநில இஸ்லாமிய மற்றும் கலாச்சார கண்டுபிடிப்புக் குழுவின் தலைவர் டாக்டர் முகமது ஃபஹ்மி நகாஹ் கூறுகிறார். இந்த இலக்கை அடைய மலேசியன் கம்யூனிகேஷன்ஸ் மற்றும் மல்டிமீடியா கமிஷன் (MCMC) உடன் மாநில அரசு  ஒத்துழைத்து வருகிறது என்றார்.

இன்றைய நிலவரப்படி, சிலாங்கூரில் 4G நெட்வொர்க் கவரேஜ் 99.87% ஆகவும், 5G நெட்வொர்க்கிற்கு 94.3% ஆகவும் உள்ளது. 2025-க்குள் 100% 5G நெட்வொர்க் கவரேஜை உறுதிசெய்ய மாநில அரசு MCMC உடன் நெருக்கமாகப் பணியாற்றும்.

சபாக் பெர்னாம் மற்றும் கோல சிலாங்கூர் போன்ற கிராமப்புற மக்கள்தொகை கொண்ட பகுதிகளும் 5G பிராட்பேண்ட் நெட்வொர்க்குகளை அணுகுவதை நாங்கள் உறுதி செய்வோம் என்று அவர் திங்கள்கிழமை (நவம்பர் 20) ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார். சிலாங்கூரை ஸ்மார்ட் மாநிலமாக மாற்றும் நோக்கத்துடன், 2025 ஆம் ஆண்டுக்குள் இணைய வேகத்தை வினாடிக்கு 100 மெகாபிட்களாக (எம்பிபிஎஸ்) அதிகரிக்க மாநில அரசு இலக்கு வைத்துள்ளது என்றார்.

அடுத்த ஆண்டு இரண்டாம் காலாண்டில் இருந்து சிலாங்கூரில் உள்ள அனைத்து மாநிலத் தொகுதிகளிலும் MCMC ஆல் 35 புதிய டிஜிட்டல் பொருளாதார மையங்கள் நிறுவப்படும் என்றும் ஃபஹ்மி அறிவித்தார்.ந்தற்போது, ​​மாநிலம் முழுவதும் 48 மையங்கள் ஸ்மார்ட் சிலாங்கூர் வைஃபை நெட்வொர்க்கைப் பயன்படுத்துகின்றன என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here