நெரிசலான PPR வீடுகள் குழந்தைகள், பதின்ம வயதினரின் மன ஆரோக்கியம் பாதிக்கிறது

கோலாலம்பூர்: மக்கள் வீட்டுவசதித் திட்டம் (PPR) வசதியாக இல்லாதது  குழந்தைகள் மற்றும் பதின்ம வயதினரின் மன ஆரோக்கியத்தைப் பாதிக்கிறது என்று மக்களவையில் தெரிவித்தார். சுகாதார அமைச்சர் டாக்டர் ஜலிஹா முஸ்தபா கூறுகையில், ஒரு குடும்பத்தின் மூன்று தலைமுறையினர் பிபிஆர் இல்லத்தில் நெருக்கடியான சூழலில் ஒன்றாக வாழ்வது அவர்களின் மன நிலையை பாதிக்கிறது.

இது அமைச்சகத்தைப் பொறுத்தவரை ஒரு முக்கியமான நிகழ்வு. PPR இல் குழந்தைகள் மற்றும் பதின்வயதினர்களின் மனநலம் பாதிக்கப்படுவது பற்றி பேசும்போது, ​​வீட்டுவசதி அமைச்சகம் மற்றும் வீடுகளை மேம்படுத்துவதில் ஈடுபட்டுள்ளவர்களுடன் ஒத்துழைக்க வேண்டிய அவசியம் உள்ளது. வசதியற்ற மற்றும் வசதியற்ற வீடுகள் குழந்தைகள் மற்றும் பதின்ம வயதினரின் (குறைந்து வரும்) மன ஆரோக்கியத்திற்கு பங்களிக்கின்றன.

பிரச்சினையைச் சமாளிப்பதற்கு எங்களுக்கு ஒரு மூலோபாய நிறுவனங்களுக்கு இடையேயான அணுகுமுறை மற்றும் ஒத்துழைப்பு தேவை என்று ஒன் அபு பக்கர் (பத்து பஹாட்-பிஎச்) எழுப்பிய துணைக் கேள்விக்கு பதிலளிக்கும் போது அவர் கூறினார். PPR இல் வசிக்கும் 10 முதல் 17 வயதுக்குட்பட்ட குழந்தைகள் மற்றும் பதின்வயதினர் மனநலப் பிரச்சினைகளை எதிர்கொள்வதற்கு சுகாதார அமைச்சகம் எடுத்த நடவடிக்கைகள் குறித்து அவர் கேட்டறிந்தார்.

கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கு PPR இல் உள்ள குழுவில் 12.3% பேர் மனநலப் பிரச்சினைகளை எதிர்கொள்கின்றனர் என்று ஐக்கிய நாடுகளின் குழந்தைகள் நிதியத்தின் (யுனிசெஃப்) தரவை அவர் மேற்கோள் காட்டினார். இந்தக் குழுக்கள் தற்கொலை செய்துகொள்ளும் அபாயத்தை ஏற்படுத்துவதாக அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here