எந்த பிரதமராலும் தனித்து நாட்டை ஆள முடியாது என்கிறார் துன் மகாதீர்

நாட்டை ஆளும் போது ஒரு பிரதமர் தனது அமைச்சரவையின் உள்ளீட்டைப் பெற வேண்டும், ஏனெனில் அவர்களுக்கு சில துறைகளில் நிபுணத்துவம் இல்லை என்று டாக்டர் மகாதீர் முகமட் கூறினார். ஒரு பிரதமருக்கு எல்லாம் தெரியாது. அவர் தனது அமைச்சர்கள் அல்லது ஒரு குழு போன்ற மற்றவர்களை நம்பியிருக்க வேண்டும் என்று அவர் இன்று ஒரு மன்றத்தில் கூறினார்.

90களில் ஆசிய நிதி நெருக்கடியின் போது வங்கியாளர்கள் போன்ற நிதி வல்லுநர்கள் அடங்கிய குழுவைக் கலந்தாலோசித்த நேரத்தை இரண்டு முறை பிரதமர் மேற்கோள் காட்டினார். மொத்தம் 22 ஆண்டுகள் 22 மாதங்களுக்கு இரண்டு முறை பிரதமராக இருந்த மகாதீர், இந்த நிபுணர்கள் பாரபட்சமற்ற கருத்துக்களை வழங்குவார்கள் என்றார்.

மேலும் இந்த குழுவின் கருத்துகளின் அடிப்படையில் எடுக்கப்பட்ட முடிவு என்று அவர் கூறினார். 1998 இல் ரிங்கிட்டைப் பெறுவதற்கான முடிவைக் குறிப்பிடலாம்.

பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிமின் “சுய மைய” குணாதிசயங்கள் மற்ற அமைச்சர்களை மறைத்துவிட்டதாக இல்ஹாம் மையத்தின் நிர்வாக இயக்குனர் ஹிசோமுதீன் பாக்கரின் கருத்துக்கு கருத்து தெரிவிக்கும் போது மகாதீர் இவ்வாறு கூறினார்.

தற்போதைய அரசாங்கத்தை ஒரு இசைக்குழுவுடன் ஒப்பிடுகையில் ஹிசோமுதீன், அன்வார் “முன்னணி பாடகராக டிரம்மர் மற்றும் கிதார் கலைஞராக” இருக்க விரும்புவதாக கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here