காதலி துர்காதேவியை கொலை செய்த குற்றச்சாட்டில் சந்திரசேகரனுக்கு 35 ஆண்டுகள் சிறை: 12 பிரம்படிகள்

புத்ராஜெயா: தனது 17 வயது காதலியை தடியால் பலமுறை தாக்கி கொன்ற முன்னாள் லோரி ஓட்டுநருக்கு 35 ஆண்டுகள் சிறை தண்டனை விதித்து கூட்டரசு நீதிமன்றம் தீர்ப்பளித்துள்ளது. 2018 உயர்நீதிமன்ற தீர்ப்பை மீண்டும் நிலைநிறுத்துவதற்கான அரசுத் தரப்பு மேல்முறையீட்டை அனுமதித்த மலாயாவின் தலைமை நீதிபதி ஜாபிடின் தியா தலைமையிலான மூன்று பேர் கொண்ட பெஞ்ச், என்.சந்திரசேகரனின் சிறைத் தண்டனையை பிப்ரவரி 28, 2016 முதல் தொடங்க வேன்டும் என்றும் மேலும் 35 வயதான அவருக்கு 12 முறை பிரம்படி தண்டனைக்கும் உத்தரவிடப்பட்டது.

கடந்த ஆண்டு, எஸ் துர்காதேவியின் மரணத்திற்கு காரணமான சந்திரசேகரனின் மரண தண்டனைக்கு பதிலாக 20 ஆண்டுகள் சிறை தண்டனையை மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் மாற்றியது. நீதிபதிகள் மேரி லிம் மற்றும் நோர்டின் ஹசன் ஆகியோருடன் அமர்ந்திருந்த ஜாபிடின், மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் கொலைக் குற்றச்சாட்டைக் கொலைக் குற்றமாகக் குறைப்பதில் தவறு செய்துவிட்டதாகக் கூறினார். வழக்கறிஞரின் மேல்முறையீட்டை நாங்கள் அனுமதிக்கிறோம். எவ்வாறாயினும், மரண தண்டனை அல்லது சிறைத்தண்டனை (30 முதல் 40 ஆண்டுகள் வரை) வழங்குவது குறித்து எங்களுக்கு  உரிமை உள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் கொலையுண்டவரை தடியால் தொடர்ந்து தாக்கியுள்ளார். மேலும் உடலில் 129 காயங்கள் இருந்தன என்று அவர் கூறினார். முன்னதாக, துணை அரசு வழக்கறிஞர் ஃபைரூஸ் ஜோஹாரி, ஒரு இளம் பெண்ணின் உயிர் பறிக்கப்பட்டதால், பொது நலன் கருதி அதிகபட்சமாக 40 ஆண்டுகள் சிறைத் தண்டனை விதிக்க வேண்டும் என்று வலியுறுத்தினார். நூர்ஃபரிதா அர்ஷாத் உதவிய வழக்கறிஞர் சரண் சிங், 30 ஆண்டு சிறைத் தண்டனை மற்றும் குறைந்தபட்சம் 12 பிரம்படி ஆகியவற்றை முன்மொழிந்தார்.

பிப்ரவரி 27, 2016 அன்று இரவு 11 மணிக்கும் மறுநாள் காலை 6 மணிக்கும் இடைப்பட்ட நேரத்தில் ஈப்போ அருகே உள்ள கம்போங் பத்து பீசி, லாடாங் செங்காட், சிம்பாங் பூலாய்ல் உள்ள ஒரு வீட்டில் சந்திரசேகரன் இந்தக் குற்றத்தைச் செய்தார். விசாரணையில் கொலைக்கான காரணம் தெரிவிக்கப்படவில்லை.

பாதிக்கப்பட்டவருக்கு ஏற்பட்ட உடல் காயங்கள் வேண்டுமென்றே ஏற்படுத்தப்பட்டவை என்றும், இயற்கையின் இயல்பான போக்கில் மரணத்தை ஏற்படுத்த போதுமானது என்றும் ஃபைரூஸ் சமர்ப்பித்தார். தடயவியல் நோயியல் நிபுணர் ஷாஃபி ஓத்மான், விசாரணையின் போது தனது சாட்சியத்தில், துர்கா தேவி கொல்லப்பட்டதாக அரசுத் தரப்பு வழக்கை ஆதரித்ததாக அவர் கூறினார். உடல் மற்றும் தலையில் ஏற்பட்ட காயங்களால் பாதிக்கப்பட்ட பெண் இறந்துவிட்டதாக ஷஃபி கூறினார்.

தற்போது மேல்முறையீட்டு நீதிமன்ற நீதிபதியாக உள்ள விசாரணை நீதிபதி சே ருசிமா கசாலி தனது தீர்ப்பில், கொள்ளையடிப்பின் போது பாதிக்கப்பட்டவர் கொல்லப்பட்டதாக சந்திரசேகரன் வாதிட்டது கற்பனையானது மற்றும் வழக்கிற்கு முரணானது என்று கூறினார். சந்திரசேகரனின் கைகளில் லேசான காயம் மட்டுமே ஏற்பட்டுள்ளதாகவும், அவர் அணிந்திருந்த நகைகள் திருடப்படவில்லை என்றும் அவர் கூறினார். திருடர்கள் பொதுவாக குற்றம் நடந்த இடத்தில் நீண்ட நேரம் தங்க மாட்டார்கள். பாதிக்கப்பட்டவருக்கு இதுபோன்ற காயங்களை ஏற்படுத்த மாட்டார்கள். ஏனெனில் அவர்கள் பிடிபடாமல் இருக்க விரைவில் தப்பிக்க வழி தேடுவர் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here