நிரந்த பணியிட பிரச்சினைகளால் 1,000 மருத்துவர்கள் இருளில் உள்ளனர் என்கிறது MMA

மலேசிய மருத்துவ சங்கம் (MMA) படி, ஆயிரத்திற்கும் மேற்பட்ட ஒப்பந்த மருத்துவர்கள் தங்கள் வரவிருக்கும் நிரந்தர பணியிடங்கள் தொடர்பான சில சிக்கல்களால் இருட்டில் விடப்பட்டுள்ளனர். MMA தலைவர் Dr Azizan Abdul Aziz கூறுகையில், நிரந்தர பணியிடங்களுக்கு அங்கீகரிக்கப்பட்ட 1,004 தர UD43 ஒப்பந்த மருத்துவர்கள் எதிர்கொள்ளும் பல பிரச்சனைகள் குறித்து சங்கம் விளக்கம் கேட்டுள்ளது. எவ்வாறாயினும், சுகாதார அமைச்சிலிருந்து சங்கம் எந்தவொரு கருத்தையும் பெறவில்லை.

MMA நவம்பர் 9 அன்று கடிதத்தை அனுப்பியது. இருப்பினும், அமைச்சரின் அலுவலகத்திற்கு பல நினைவூட்டல்கள் கொடுக்கப்பட்ட போதிலும், சுகாதார அமைச்சகத்திடம் இருந்து எந்த பதிலும் இல்லை என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் கூறினார். டிச. 18, 2023க்குள் மருத்துவர்கள் தங்களது தற்போதைய ஒப்பந்தப் பதவிகளில் இருந்து ராஜினாமா செய்ய வேண்டும் என்ற உத்தரவு ஒரு முக்கியமான பிரச்சனை என்று அஜிசன் கூறினார். இது நவம்பர் 2, 2023 தேதியிட்ட அமைச்சக சுற்றறிக்கையில் உள்ளது.

அவர்கள் சிறப்புப் பயிற்சி மற்றும் படிப்பு விடுப்புக்கு விண்ணப்பிக்க குறைந்தபட்சம் மூன்று ஆண்டுகள் தேவைப்படுவதால், இது அவர்களின் தற்போதைய சேவை ஆண்டுகளை பாதிக்கும் என்று அவர் கவலை தெரிவித்தார். மருத்துவர்கள் போக்குவரத்து மற்றும் சரக்கு கொடுப்பனவுகளை கோருவதற்கு இன்னும் அனுமதிக்கப்படவில்லை. ஏனெனில் அவர்கள் ‘ஒப்பந்தங்களுக்கு இடையில்’ இருக்கிறார்கள். உண்மையில் அவர்கள் முழு காலப்பகுதியிலும் வேலை செய்கிறார்கள்.

ஒப்பந்தப் பாத்திரத்தில் செலவழித்த நேரம் சம்பளம் மற்றும் பதவி உயர்வு மதிப்பீடுகளுக்கு அங்கீகரிக்கப்படாவிட்டால், இது ஊதிய ஏற்றத்தாழ்வுகளுக்கு வழிவகுக்கும் என்று அவர் கூறினார். இது அநீதியின் சிக்கலை எழுப்புகிறது. அதே எண்ணிக்கையிலான ஆண்டுகள் பணியாற்றும் மருத்துவர்களுக்கு நிரந்தர பதவி உயர்வு தேதியைப் பொறுத்து வெவ்வேறு ஊதியம் வழங்கப்படும்.

இந்த மாற்றங்களுக்கு போதிய அறிவிப்பு மற்றும் விடுப்பு மற்றும் சம்பளம் மற்றும் கொடுப்பனவுகள் தொடர்பான உடனடித் தொடர்புகளை வழங்குவதற்கு அமைச்சகம் அதிக கவனம் செலுத்த வேண்டும் என்று அவர் வலியுறுத்தினார். பணியிடத்தில் மாற்றம், குறிப்பாக வேறொரு மாநிலத்திற்கு மாறுவது சம்பந்தப்பட்டது, திட்டமிடுவதற்கும் நிதி ஏற்பாடுகளை எளிதாக்குவதற்கும் நேரம் தேவைப்படுகிறது,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

ஜனவரி 6 ஆம் தேதி, சுகாதார அமைச்சர் டாக்டர் ஜாலிஹா முஸ்தபா தனது அமைச்சகம் இந்த ஆண்டு 4,914 மருத்துவர்களுக்கான நிரந்தர பணியிடங்களை வழங்குவதாகக் கூறினார். மூன்று மாதங்களுக்குப் பிறகு, பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம் திவான் ராக்யாட்டிடம், கிட்டத்தட்ட 4,300 ஒப்பந்த மருத்துவர்களுக்கு இந்த ஆண்டு மட்டும் 1.7 பில்லியன் ரிங்கிட் செலவில் நிரந்தர நியமனம் வழங்கப்படும் என்று கூறினார். அடுத்த மூன்று ஆண்டுகளுக்குள் 12,800 ஒப்பந்த மருத்துவர்களை நிரந்தரப் பணியிடங்களுக்கு உள்வாங்க அரசு உறுதிபூண்டுள்ளதாகவும் அன்வார் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here