ஜோகூர் குடிநுழைவுத்துறை சோதனை; 57 வெளிநாட்டினர் கைது

­ஜோகூர் குடிநுழைவுத் துறையினர் இன்று (டிசம்பர் 8) பாசீர் கூடாங்கின் ஒரு அடுக்குமாடி பகுதியில் Ops Sapu நடவடிக்கையில் 57 வெளிநாட்டினரை கைது செய்துள்ளனர். நள்ளிரவு 12.20 மணிக்கு நடத்தப்பட்ட சோதனையில் இந்தோனேசியா, வங்கதேசம், பாகிஸ்தான், நேபாளம், இந்தியா மற்றும் பிலிப்பைன்ஸ் ஆகிய நாடுகளைச் சேர்ந்த 374 வெளிநாட்டவர்களிடம் சோதனை செய்யப்பட்டதாக அதன் இயக்குநர் பஹாருதீன் தாஹிர் தெரிவித்தார்.

பிடிபட்ட 57 நபர்களில், 24 பேர் பாகிஸ்தானிய ஆண்கள், 13 ஆண்கள் மற்றும் இந்தோனேசியாவைச் சேர்ந்த 8 பெண்கள், எட்டு வங்கதேச ஆண்கள், மூன்று நேபாள ஆண்கள் மற்றும் ஒரு இந்தியர், அனைவரும் 19 முதல் 64 வயதுக்குட்பட்டவர்கள். மாநில அமலாக்கப் பிரிவு, பத்து பஹாட் கிளை அமலாக்கத்தைச் சேர்ந்த 95 அதிகாரிகள், பாங்குனான் சுல்தான் இஸ்கந்தர் அதிகாரிகள் மற்றும் ஜோகூர் குடிநுழைவுத் துறையின் சுல்தான் அபு பக்கர் வளாக அதிகாரிகள் மற்றும் ஜோகூர் தேசியப் பதிவுத் துறையின் (NRD) பணியாளர்களால் இந்த நடவடிக்கை மேற்கொள்ளப்பட்டது அவர் இன்று (டிசம்பர் 8) வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

உள்ளூர் சமூகத்தை கவலையடையச் செய்யும் வெளிநாட்டவர்கள் இருப்பது குறித்த பொதுமக்களின் புகார்களைத் தொடர்ந்து ஒரு வார கால விசாரணையின் விளைவாக இந்த நடவடிக்கை மேற்கொள்ளப்பட்டதாக அவர் கூறினார். தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ள அனைவரும் முறையான அடையாள ஆவணங்கள் இல்லாத பிரிவு 6(1)(c), மற்றும் அதிக காலம் தங்கியிருப்பது தொடர்பான பிரிவு 15(1)(c) ஆகியவற்றின் கீழ் குற்றங்களைச் செய்ததாக நம்பப்படுகிறது என்று பஹாருதீன் கூறினார்.

குடிவரவு சட்டம் 1959/63, பாஸ்போர்ட் சட்டம் 1966 மற்றும் குடிவரவு விதிமுறைகள் 1963 ஆகியவற்றை மீறும் பிற குற்றங்களையும் அவர்கள் செய்திருப்பது கண்டறியப்பட்டது என்று அவர் கூறினார். அனைத்து கைதிகளும் விசாரணை மற்றும் மேலதிக நடவடிக்கைகளுக்காக செட்டியா டிராபிகா குடிநுழைவு டிப்போவில் வைக்கப்பட்டனர்.

சட்டவிரோத குடியேற்றவாசிகளின் பிரச்சினை குறித்து புகார் அளித்த மற்றும் அக்கறை கொண்ட பொதுமக்களுக்கு நாங்கள் எங்கள் நன்றியைத் தெரிவித்துக் கொள்கிறோம். வெளிநாட்டினர் அல்லது சட்டத்தை மீறும் வெளிநாட்டவர்கள் சம்பந்தப்பட்ட எந்தவொரு நடவடிக்கையும் பற்றிய தகவல்களை வழங்குமாறு பொதுமக்கள் வலியுறுத்தப்படுகிறார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

வெளிநாட்டினரைப் பிடிக்க மட்டுமின்றி, குற்றவியல் வலையமைப்புகள் மற்றும் வெளிநாட்டினர் சம்பந்தப்பட்ட ஒழுக்கக்கேடான நடவடிக்கைகளைத் தடுப்பதற்கும் அமலாக்க நடவடிக்கைகள் ஒவ்வொரு நாளும் தீவிரமாக மேற்கொள்ளப்படும் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here