தூக்கில் இருந்து தப்பிய முன்னாள் சுங்கத்துறை அதிகாரி

புத்ராஜெயா: கஞ்சா கடத்தியதற்காக விதிக்கப்பட்ட குற்றச்சாட்டுகள் போதைப்பொருள் வைத்திருந்ததாக குறைக்கப்பட்டதை அடுத்து, முன்னாள் சுங்கத் துறை அதிகாரி ஒருவர் தூக்கில் இருந்து தப்பினார். தலைமை நீதிபதி துன் தெங்கு மைமுன் துவான் மாட் தலைமையிலான 3 பேர் கொண்ட கூட்டரசு நீதிமன்ற நீதிபதிகள் குழு முஹம்மது இஸ்ஸுதீன் மஸ்ரி 31,  குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்டதையடுத்து, அவருக்கு 15 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையும் 20 பிரம்படிக்கும் உத்தரவிட்டது.

1.433 கிலோ கஞ்சா வைத்திருந்த குற்றத்திற்காக   முஹம்மது இஸ்ஸுதீன் 15 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையும் 10 தடவைகள் மற்றும் 854.57 கிராம் கஞ்சா வைத்திருந்ததாக இரண்டாவது குற்றச்சாட்டில் 10 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையும், 10 அடி பிரம்புகளும் என நீதிபதி தெங்கு மைமுன் தீர்ப்பளித்தார். முஹம்மது இஸ்ஸுதீன் கைது செய்யப்பட்ட நாளான செப்டம்பர் 30, 2016 முதல் தண்டனையை ஒரே நேரத்தில் அனுபவிக்கும்படி அவர் உத்தரவிட்டார்.

மற்ற இரண்டு தலைமை நீதிபதிகள் கூட்டரசு நீதிமன்ற நீதிபதிகள் டத்தோ ரோட்ஜாரியா புஜாங் மற்றும் டத்தோ அப்துல் கரீம் அப்துல் ஜலீல். போதைப்பொருள் கடத்தல் குற்றச்சாட்டுகளை தம்வசம் வைத்திருந்ததாக குற்றச்சாட்டு குறைக்கப்பட வேண்டும் என்பதற்கான அவரது பிரதிநிதித்துவத்தை தலைமை வழக்கறிஞர் மன்றம் ஏற்றுக்கொண்டதை அடுத்து முஹம்மது இஸ்ஸுதீன் குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்டார்.

முதல் குற்றச்சாட்டாக, செப்டம்பர் 30, 2016 அன்று சிலாங்கூரில் உள்ள ஜாலான் முர்னி 2/2, தாமான் லங்காட் முர்னி, புக்கிட் சாங்காங், பந்திங் சாலையோரத்தில் போதைப்பொருள் அடங்கிய பையை முகமது இஸ்ஸுதீன் எடுத்துச் சென்றார். இரண்டாவது குற்றச்சாட்டிற்காக, அதே நாளில் தாமன் லங்காட் முர்னியில் உள்ள ஒரு அடுக்குமாடி குடியிருப்பில் அவர் குற்றத்தைச் செய்தார்.

பிப்ரவரி 28, 2019 அன்று, போதைப்பொருள் கடத்திய குற்றத்திற்காக முகமது இசுதீனுக்கு உயர் நீதிமன்றம் மரண தண்டனை விதித்தது. அவரது மேல்முறையீடு நவம்பர் 24, 2021 அன்று மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தால் தள்ளுபடி செய்யப்பட்டது. வழக்கறிஞர் கீ வெய் லோன் முஹம்மது  சார்பாகவும், துணை அரசு வழக்கறிஞர் முகமட் குஷெய்ரி இப்ராகிம் அரசுத் தரப்பில் ஆஜராகி வாதாடினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here