ரிங்கிட் வீழ்ச்சியை அரசியல் கருவியாக பயன்படுத்த வேண்டாம் – பிரதமர்

புத்ராஜெயா: ரிங்கிட்டின் மதிப்பு குறைவதை எந்தவித உண்மை ஆதாரமும் இல்லாமல் அரசியல் கருவியாக பயன்படுத்த வேண்டாம் என்று பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் அனைத்து கட்சிகளுக்கும் நினைவூட்டியுள்ளார். நாட்டின் பொருளாதாரத்தை வலுப்படுத்துவதை நோக்கமாகக் கொண்ட மடானி மலேசியா கட்டமைப்பை அறிமுகப்படுத்துவது உட்பட, பிரச்சினையைத் தீர்ப்பதற்கான வழிகளை அரசாங்கம் தொடர்ந்து தேடி வருவதாக நிதி அமைச்சராகவும் இருக்கும் அன்வார் கூறினார்.

இதன் விளைவாக, கடந்த ஆண்டு ரிங்கிட்டின் மதிப்பு வீழ்ச்சியடைந்த போதிலும், வரலாற்றில் பதிவான அதிகபட்ச முதலீட்டு அளவைக் கண்டதாக அவர் குறிப்பிட்டார். சில நேரங்களில் மக்கள் மறந்துவிடுகிறார்கள். அது ஒரு அரசியல் பிரச்சினையாக மாறும் போது, அவர்கள் தாக்க விரும்புகிறார்கள். உலகில் நம்பிக்கை இல்லை என்றால் முதலீடு குறையும்.

உலகமும் முதலீட்டாளர்களும் (எங்கள் மீது) நம்பிக்கை வைத்துள்ளனர், எனவே மலேசியாவின் வரலாற்றில் (கடந்த ஆண்டு) அதிக முதலீட்டை பதிவு செய்துள்ளோம், பணவீக்கம் குறைந்துள்ளது. வேலையின்மை விகிதம் குறைந்தது மற்றும் பொருளாதார வளர்ச்சி மந்தமான உலகப் பொருளாதார சூழலில் பராமரிக்கப்படும்” என்று அவர் கூறினார். ரெஸ்டு குளோபல் குர்ஆன் கலை விழா 2024 இன் நாசிருல் குர்ஆன் வளாகத்தில் இன்று தொடக்க விழாவில் பேசும்போது.

சீனா, இந்தோனேசியா மற்றும் தாய்லாந்து ஆகிய நாடுகளுடனான மலேசியாவின் வர்த்தகம் உள்ளூர் நாணய மதிப்புகளைப் பயன்படுத்துவதால், அமெரிக்க டாலரின் வலுவூட்டலை நிர்வகிக்க முடியும் என்று அன்வார் கூறினார். மலேசியாவின் மிகப்பெரிய வர்த்தகம் சீனாவுடன் 25% ரிங்கிட் மற்றும் சீன நாணயம் (ரென்மின்பி), 18 சதவீதம் இந்தோனேசியாவுடன் ரிங்கிட் மற்றும் ரூபியா 20% தாய்லாந்துடன் ரிங்கிட் மற்றும் பாட் ஆகியவற்றைப் பயன்படுத்துகிறது, எனவே டாலர் பிரச்சினை இல்லை.

ரிங்கிட் வீழ்ச்சியடைந்தால், பணவீக்கம் அதிகரிக்கும், வளர்ச்சி தடைபடும், முதலீடுகள் வராது என்று நாங்கள் கவலைப்படுகிறோம். அதுதான் எங்களின் கவலை… தற்போது, அனைத்து பொருளாதார புள்ளிவிபரங்களும், தரவுகளும் நாம் சரியான பாதையில் செல்கிறோம் என்பதை சுட்டிக்காட்டுகின்றன என்றார். இதற்கிடையில், மடானி சூழல் கலை மற்றும் கலாச்சாரத்தை மேம்படுத்தும் அதே வேளையில் பொருளாதாரத்தை மேம்படுத்துவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது, ஆனால் அதே நேரத்தில், வளர்ச்சியின் ஒவ்வொரு அம்சத்திலும் மதிப்புகள் மற்றும் நெறிமுறைகள் இன்னும் புகுத்தப்பட்டுள்ளன என்று அன்வார் கூறினார்.

மக்கள் ஒடுக்கப்பட்டு புறக்கணிக்கப்பட்ட நிலையில், வானளாவிய கட்டிடங்களை வளர்ப்பதன் அர்த்தம் என்ன? பெரிய தொழிற்சாலைகள் மற்றும் கட்டிடங்கள் இருப்பதன் அர்த்தம் என்ன, ஆனால் உள்ளே இருக்கும் தொழிலாளர்கள் குறைந்த ஊதியத்தில் ஒடுக்கப்படுகிறார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here