தற்காலிக முகாம்களில் இருந்து தப்பியோடியவர்களில் மீதமுள்ள 30 பேர் சொந்த சமூகத்தினரிடையே மறைந்துள்ளதாக போலீசார் சந்தேகிக்கின்றனர்

புத்ரஜெயா; பிப்ரவரி 1 ஆம் தேதி பேராக் பீடோர் குடிநுழைவு கிடங்கில் இருந்து தப்பிய பிறகு, இன்னும் தலைமறைவாக உள்ள மீதமுள்ள 30 சட்டவிரோத குடியேறிகளை குடிநுழைவுத் துறை இன்னும் வேட்டையாடுகிறது.

குடிநுழைவு இயக்குநர் ஜெனரல் டத்தோ ரஸ்லின் ஜூசோ கூறுகையில், 30 பேரும் இன்னும் பேராக்கில் இருப்பதாக நம்பப்படுகிறது. மேலும் அவர்களது சொந்த சமூகத்தினரிடையே மறைந்திருக்கும் எண்ணிக்கையில் பாதுகாப்பைக் கண்டறிந்திருக்கலாம்.

மீதமுள்ள 30 சட்டவிரோத குடியேறிகளை நாங்கள் இன்னும் கண்காணித்து வருகிறோம். அவர்கள் ஏற்கெனவே அவர்களின் சமூகங்களில் இருப்பதாக நம்புகிறோம். வெளிநாட்டினர், குறிப்பாக ரோஹிங்கியாக்கள் தங்கியுள்ள பகுதிகளில் நாங்கள் நடவடிக்கைகளை மேற்கொண்டு வருகிறோம்.

ஒவ்வொரு முறையும் வெளிநாட்டு குடியேற்றத்தில் ஒரு சோதனைகள் மேற்கொள்ளப்படும்போது, ​​கைரேகை சோதனைகளும் செய்யப்படுகின்றன. முகத்தை அடையாளம் காண்பதும் கடினம் என்று அவர் பெர்னாமாவிடம் செவ்வாய்கிழமை (பிப் 27) ஒரு சிறப்பு பேட்டியில் கூறினார்.

பிப்ரவரி 1 ஆம் தேதி, தடுப்புக் கிடங்கின் ஆண் தொகுதியிலிருந்து மொத்தம் 131 சட்டவிரோத குடியேறிகள் தப்பியோடினர் மற்றும் இருவர் சாலை விபத்துகளில் இறந்தனர். தப்பியோடிய மொத்த எண்ணிக்கையில், 115 பேர் ரோஹிங்கியா, 15 மியான்மர் பிரஜைகள் மற்றும் ஒரு வங்கதேச பிரஜை. பீடோர் குடிநுழைவு டிப்போவின் செயல்பாட்டு நிலை குறித்து கேட்டபோது ரஸ்லின், டிப்போவின் எதிர்காலத்திற்கான அறிக்கை மற்றும் பரிந்துரைகளைப் பெறுவதற்கான இறுதிச் செயல்பாட்டில் அது இன்னும் மூடப்பட்டுள்ளது என்றார்.

தலைமை அரசு பாதுகாப்பு அதிகாரி (CGSO) அலுவலகம் மற்றும் பிற அமலாக்க முகவர்களும் டிப்போவிற்கு வருகை தந்துள்ளதாக அவர் கூறினார். இவை மார்ச் மாதத்தில் உள்துறை அமைச்சகத்திற்கு எங்களின் பரிந்துரைகளுக்கு அடிப்படையாகப் பயன்படுத்தப்படும். பாதுகாப்பு அம்சங்களை மேம்படுத்தும் வகையில் பிடோர் வழக்கை நடவடிக்கை சார்ந்த ஒன்றாக மாற்றுவோம், தேவைப்பட்டால் மற்ற டிப்போக்களுக்கும் விரிவுபடுத்தப்படும்  என்று ரஸ்லின் கூறினார்.

இந்த சம்பவத்திற்குப் பிறகு, பீடோர் டிப்போவில் இருந்து மொத்தம் 435 சட்டவிரோதக் குடியேற்றவாசிகள் மேலாக்காவில் உள்ள மச்சாப், நெக்ரி செம்பிலானில் உள்ள லெங்கெங், கோலாலம்பூரில் உள்ள புக்கிட் ஜலில், பகாங்கில் கெமாயன் மற்றும் பேராக்கில் உள்ள லங்காப் உள்ளிட்ட ஆறு தடுப்புக் கிடங்குகளுக்கு மாற்றப்பட்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here