ஆள் கடத்தலை முறியடித்த கிளந்தான் குடிநுழைவுத் துறை

ஆள் கடத்தும் முயற்சி குடிநுழைவுத் துறையால் முறியடிக்கப்பட்டதை அடுத்து, கைது செய்யப்பட்ட 10 ஆவணமற்ற வெளிநாட்டவர்களில் இரண்டு ரோஹிங்கியா ஆண்களும் அடங்குவர். பிப்ரவரி 24 அன்று கோத்தா பாருவைச் சுற்றி அவர்களின் சிறப்பு தந்திரோபாயக் குழுவால் இந்த நடவடிக்கை மேற்கொள்ளப்பட்டதாக குடிநுழைவுத் துறையின் தலைமை இயக்குநர் டத்தோ ரஸ்லின் ஜூசோ கூறினார்.

எங்கள் விசாரணையில் வகாஃப் சே யே அருகே ஒரு பெட்ரோல் நிலையத்தில் நிறுத்தப்பட்ட ஒரு வாகனத்தை கண்காணிக்க வழிவகுத்தது. அதிகாரிகள் வாகனம் அருகே வருவதைக் கண்டு, சந்தேக நபர் வேகமாகச் சென்றார், ஆனால் நாங்கள் வாகனத்தை இடைமறிக்க முடிந்தது.

மனித கடத்தல் கும்பலின் மூளையாக கருதப்படும் ரோஹிங்கியா இனத்தவரை நாங்கள் கைது செய்துள்ளோம். 19 முதல் 21 வயதுக்குட்பட்ட நான்கு மியான்மர் பிரஜைகளையும் நாங்கள் கைது செய்துள்ளோம் என்று அவர் புதன்கிழமை (பிப் 28) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

ஆவணங்கள் இல்லாத வெளிநாட்டினரை கோலாலம்பூருக்கு ஏற்றிச் செல்லும் விரைவுப் பேருந்திற்காக அவர்கள் காத்திருந்தபோது, ​​சந்தேக நபர் ஒரு பெட்ரோல் நிலையத்தில் வாகனத்தை நிறுத்தியதாகத் தெரிகிறது. மேலும் விசாரணையில் ஒரு ஏர் ரைபிள் கைப்பற்றப்பட்ட வீட்டிற்கு போலீசார் அழைத்துச் சென்றனர்.

குடிநுழைவு குழுவானது பெங்கலன் குபோர், கோத்தா பாருவில் உள்ள மற்றொரு வீட்டையும் சோதனை செய்தது, அங்கு மூளையின் வலது கை என்று நம்பப்படும் மற்றொரு ரோஹிங்கியா நபர் தடுத்து வைக்கப்பட்டார். 16 முதல் 27 வயதுக்குட்பட்ட நான்கு மியான்மர் நாட்டவர்களையும் நாங்கள் தடுத்து வைத்துள்ளோம் என்று அவர் கூறினார்.

ஆவணமற்ற மியான்மர் நாட்டினரை இரவில் சட்டவிரோத பாதைகள் மூலம் கடத்துவதே கும்பலின் செயல்பாடாகும் என்று ரஸ்லின் கூறினார். வெளிநாட்டவர்கள் விரைவுப் பேருந்துகளைப் பயன்படுத்தி கோலாலம்பூருக்குக் கொண்டு செல்லப்படுவதற்கு முன்பு அவர்கள் ஒரு போக்குவரத்து இல்லத்தில் வைக்கப்படுவார்கள்.

கும்பல் ஆறு மாதங்களாக செயல்பட்டு வருவதாக நாங்கள் நம்புகிறோம். மேலும் ஆவணமற்ற ஒவ்வொரு வெளிநாட்டவருக்கும் RM500 முதல் RM1,000 வரை கட்டணம் வசூலிக்கப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார். கைது செய்யப்பட்டவர்கள் மேலதிக விசாரணைக்காக கிளந்தான் குடிநுழைவு அதிகாரியிடம் அழைத்து வரப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

கும்பல் பயன்படுத்திய இரண்டு வாகனங்களையும் நாங்கள் பறிமுதல் செய்தோம். எதிர்காலத்திலும் இவ்வாறான செயற்பாடுகளைத் தொடர்வோம் என அவர் தெரிவித்துள்ளார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here