பூமிபுத்ராவிற்கான வீட்டுத் தள்ளுபடியை நிலை நிறுத்துங்கள் – ஆனால் பணக்காரர்களுக்கு அல்ல : ஜாஹிட்

புத்ராஜெயா: குறைந்த வருமானம் உள்ளவர்கள் சொந்த வீடுகளை வாங்க உதவும் வகையில் குறைந்த விலை மற்றும் மலிவு வீடுகளின் விலையில் பூமிபுத்ரா தள்ளுபடிகள் பராமரிக்கப்பட வேண்டும் என்று துணைப் பிரதமர் அஹ்மத் ஜாஹிட் ஹமிடி இன்று தெரிவித்தார். இந்த குழுவிற்கு உதவ இத்தகைய தள்ளுபடிகள் தேவை. ஆனால் நடுத்தர அல்லது அதிக வருமானம் உள்ளவர்களுக்கு தள்ளுபடிகள் வழங்கப்படக்கூடாது என்று பூமிபுத்ரா பொருளாதார மாநாட்டில் கலந்து கொண்ட பின்னர் ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் ஜாஹிட் கூறினார்.

கிராமப்புற மற்றும் பிராந்திய மேம்பாட்டு அமைச்சராகவும் இருக்கும் ஜாஹிட், பூமிபுத்ராக்கள் ஆடம்பர வீடுகளை வாங்குவதற்கான தள்ளுபடியை ரத்து செய்ய பெர்சா மலேசியா தலைவர் அப்துல் வாஹிட் ஓமரின் முன்மொழிவுக்கு பதிலளித்தார். 2 மில்லியன் ரிங்கிட் பங்களாவை வாங்க விரும்பும் பூமிபுத்ராக்களுக்கு வீட்டுத் தள்ளுபடி பொருத்தமற்றது என்று வாஹித் கூறியதாகத் தெரிவிக்கப்பட்டது.

இந்த தள்ளுபடியை முடிவுக்கு கொண்டு வருவதன் மூலம் கிடைக்கும் கூடுதல் வருவாயை குறைந்த வருமானம் உள்ளவர்களுக்கு வீடுகளை வாங்குவதற்கு வழிவகை செய்ய வேண்டும் என்று அவர் பரிந்துரைத்தார். பூமிபுத்ரா பொருளாதார மாநாட்டில் முன்வைக்கப்பட்ட 80 தீர்மானங்கள் மற்ற சமூகங்களை ஓரங்கட்டாமல் பூமிபுத்ரா சமூகம் தொடர்பான பல்வேறு அம்சங்களை உள்ளடக்கியதாக ஜாஹிட் கூறினார். தீர்மானங்கள் செயல்படுத்தப்படுவதற்கு முன்பு செயலகத்தால் திருத்தப்படும். இந்த தீர்மானங்கள் வறுமையை ஒழிப்பதற்கும், பொருளாதாரத்தின் நியாயமான விநியோகத்தை வழங்குவதற்கும் முக்கியமானவையாகும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here