5 ஆண்டுகளுக்குள் 100,000 TVET பட்டதாரிகளுக்குப் பயிற்சி அளிக்க மத்திய அரசு திட்டமிட்டுள்ளது

புத்ராஜெயா: அடுத்த ஐந்து ஆண்டுகளில் 100,000 தொழில்நுட்ப மற்றும் தொழிற்கல்வி மற்றும் பயிற்சி (திவெட்) பட்டதாரிகளை உருவாக்க அரசாங்கம் உத்தேசித்துள்ளது. ஏனெனில் இது பூமிபுத்ராக்களின் வருவாய் ஈட்டும் திறனை அதிகரிக்கும் என்று பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம் கூறினார். இந்த பட்டதாரிகளுக்கு ஆரம்ப சம்பளமாக RM3,000 வழங்க பல பங்கு நிறுவனங்கள் ஒப்புக்கொண்டுள்ளதாக அவர் கூறினார்.

பங்கேற்பாளர்களில் பெட்ரோனாஸ், சைம் டார்பி மற்றும் டெலிகாம் மலேசியா ஆகியவை அடங்கும். இது ஒரு சிறிய தொடக்கமாகும். மேலும் பல நிறுவனங்கள் இந்த திட்டத்தில் பங்கேற்கும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம் என்று பூமிபுத்ரா பொருளாதார காங்கிரஸ் 2024 இன் நிறைவு விழாவில் அன்வார் கூறினார். இருப்பினும், அன்வார் தனது உரையில், இந்தத் திட்டம் பூமிபுத்ரா சமூகத்தினருக்கு மட்டுப்படுத்தப்படாது என்றும், இந்திய அல்லது சீன நிறுவனங்களும் அரசாங்கத்துடன் இணைந்து பணியாற்ற வரவேற்பதாகவும் கூறினார்.

நாங்கள் முக்கியமாக பூமிபுத்ரா நிறுவனங்கள் மற்றும் அரசு நிறுவனங்களில் கவனம் செலுத்தினாலும், பல தனியார் நிறுவனங்கள் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டுள்ளன என்பதை நான் வலியுறுத்த விரும்புகிறேன். இந்திய மற்றும் சீன வர்த்தக சபைகளின் ஈடுபாட்டுடன், இந்திய மற்றும் சீன சமூகங்களுக்கும் உதவ முடிவு செய்தோம். இந்த நிறுவனங்கள் அனைத்தும் கூட்டாக 100,000 TVET பட்டதாரிகளுக்கு பயிற்சி அளிக்க வேண்டும் என்று நாங்கள் விரும்புகிறோம். அதில் பெரும்பான்மையான பூமிபுத்ரா இருக்கும், ஆனால் சீனர்கள் மற்றும் இந்தியர்களும் அடங்குவர் என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், நிதியமைச்சராக இருக்கும் அன்வார், முறைசாரா தொழிலாளர்களின் நலனைப் பாதுகாக்க, குறிப்பாக சமூகப் பாதுகாப்பு, ஒப்பந்தப் பேச்சுவார்த்தைகள் மற்றும் தொழில் முன்னேற்றம் ஆகியவற்றில் ஒரு கிக் தொழிலாளர் ஆணையத்தை நிறுவுவதாக அறிவித்தார். அதிகமான பூமிபுத்ரா இளைஞர்கள் கிக் தொழிலாளர்கள் என்ற உண்மையை கணக்கில் எடுத்துக்கொண்டு, எங்கள் சமூக பாதுகாப்பு அமைப்பால் அவர்கள் பாதுகாக்கப்பட வேண்டும் என்று நாங்கள் விரும்புகிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

கிராப் தனது வருவாய் கட்டமைப்பை மறுசீரமைப்பதற்கான நடவடிக்கையைத் தொடர்ந்து அரசாங்கத்தின் தலையீட்டிற்கு அழைப்பு விடுத்த பி-ஹெய்லிங் ரைடர்ஸ் குழு, இது அவசரமாக மற்றும் ரைடர்களுடன் சரியான ஈடுபாடு இல்லாமல் செய்யப்பட்டது என்று விவரிக்கிறது.

ரைடர்ஸ், பி-ஹெய்லிங் ஆபரேட்டர்கள், மனிதவள அமைச்சகம், போக்குவரத்து அமைச்சகம், தகவல் தொடர்பு அமைச்சகம் மற்றும் பிரதமர் ஆகியோருக்கு இடையே கட்டணத் திருத்தம் தொடர்பாக முந்தைய விவாதத்தை கிராப் புறக்கணித்ததாக Persatuan Perpaduan Rakan Penghantar Malaysia மலேசியா கூறியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here