நிறுவன இடமாற்றங்கள் மூலம் 3.8 பில்லியன் ரிங்கிட் சட்டவிரோத வருமானம் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது – புக்கிட் அமான்

கோலாலம்பூர்: மலேசியாவில் 15 பதிவு செய்யப்பட்ட வர்த்தக நிறுவனங்கள் மூலம் 43 நாடுகளுக்கு மொத்தம் RM3.8 பில்லியன் நிதி பரிமாற்றங்கள் கண்டறியப்பட்டுள்ளன. இது 2021 முதல் 2023 வரையிலான மோசடி நடவடிக்கைகளால் சந்தேகிக்கப்படுகிறது. புக்கிட் அமான் வணிகக் குற்றப் புலனாய்வுத் துறையின் (JSJK) இயக்குநர், டத்தோஸ்ரீ ரம்லி முகமது யூசுப், ‘பொய்’ கணக்குகளைப் பயன்படுத்துவதற்கு நிறுவனங்கள் பதிவு செய்யும் போக்கை போலீஸார் கண்டறிந்துள்ளனர் என்றார்.

இந்த தந்திரோபாயம் ஒரு விருப்பமான தேர்வாக உள்ளது. ஏனெனில் இது நிதி பரிவர்த்தனைகளை அடிக்கடி மேற்கொள்ள அனுமதிக்கிறது. பெரிய தொகைகளை உள்ளடக்கியது. எனவே தனிப்பட்ட கழுதைக் கணக்குகளைத் தவிர, இப்போது நிறுவனப் பரிவர்த்தனைகளாக மாறுவேடமிட்ட பரிவர்த்தனைகள் பில்லியன் கணக்கான ரிங்கிட்டை எட்டக்கூடிய தொகையை உள்ளடக்கியதால், அதிக நிதி அச்சுறுத்தலை ஏற்படுத்தும் கார்ப்பரேட்  கணக்குகளும் உள்ளன.

இதைக் கட்டுப்படுத்த, வணிகக் குற்றச் செயல்களில் ஈடுபட்டதாக சந்தேகிக்கப்படும் நிறுவனங்களை பட்டியலிட, மற்றொரு தொகுதியைச் சேர்ப்பதன் மூலம் செமக்முலே போர்ட்டலை வலுப்படுத்த வேண்டியதன் அவசியத்தை JSJK காண்கிறது. அதனால்தான் செமக்முலே 2.0 நிறுவப்பட்டுள்ளது என்று அவர் இன்று இங்குள்ள மிட் வேலி மெகாமாலில் Semakmule 2.0 போர்ட்டலைத் தொடங்கிய பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

எந்தெந்த நிறுவனங்கள் வணிகக் குற்றங்களில் ஈடுபட்டுள்ளன என்பதை பொதுமக்கள் அறிந்து அவற்றைக் கையாள்வதைத் தவிர்ப்பார்கள் என்று ரம்லி கூறினார். இதையும் படியுங்கள்: தொலைபேசி மோசடியில் சிக்கிய தொழிலதிபர், RM200,000க்கு மேல் இழப்பு 2.0 தரவுத்தளத்தில் மொத்தம் 107 நிறுவனங்கள் பட்டியலிடப்பட்டுள்ளன.

மேலும் இந்த எண்ணிக்கை ஒவ்வொரு நாளும் பெறப்படும் விசாரணைகள் மற்றும் புதிய வழக்குகளுக்கு ஏற்ப காலப்போக்கில் தொடர்ந்து வளரும். மோசடிகளில் சிக்காமல் இருக்க, பொதுமக்கள் இந்த போர்ட்டலைப் பயன்படுத்துவார்கள் என நம்பப்படுகிறது என்றார்.

ஆண்டின் முதல் இரண்டு மாதங்களில், மொத்தம் 6,283 வணிகக் குற்ற வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாகவும், இதில் RM664.59 மில்லியன் இழப்புகள் ஏற்பட்டதாகவும் கடந்த ஆண்டு இதே காலத்தில் RM265.81 மில்லியன் சம்பந்தப்பட்ட 6,544 வழக்குகளுடன் ஒப்பிடுகையில் RM64.59 மில்லியன் இழப்புகள் ஏற்பட்டதாகவும் ராம்லி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here