பெண்களிடையே மின் சிகரெட் புகைத்தல் பழக்கம் அதிகரித்துள்ளது

பெண்கள் உட்பட மின் சிகரெட்டுகளை புகைத்தல் அல்லது பயன்படுத்துவது அதிகரித்து வருவதாக சுகாதார அமைச்சகம் (KKM) இன்று மக்களவையில் தெரிவித்துள்ளது. துணை சுகாதார அமைச்சர் டத்தோ லுகானிஸ்மன் அவாங் சௌனி, இது அமைச்சகத்தால் மேற்கொள்ளப்பட்ட ஒரு விரிவான ஆய்வின் முடிவு என்று கூறினார். இந்த ஆய்வு வேப்பிங் @  மின் சிகரெட் பற்றிய பரவலான தரவுகளையும் வழங்குகிறது.

வேப்பிங் மற்றும் பெண்களிடையே பரவல் அதிகரித்துள்ளதாக அவர் கூறினார். 2017 தரவுகளுக்கு, பாதிப்பு 2.8% மற்றும் 2022 இல், பாதிப்பு 6.2% அதிகரித்துள்ளது என்று கேள்வி மற்றும் பதில் அமர்வின் போது அவர் கூறினார். புகைபிடித்தல் மற்றும் மது அருந்துவதைத் தடுப்பதற்கான வக்கீல் திட்டத்தை மேம்படுத்துவதற்கான அரசாங்கத்தின் திட்டங்களைத் தெரிந்துகொள்ள விரும்பிய டாக்டர் ஹலிமா அலியின் (PN-காப்பார்) துணைக் கேள்விக்கு அவர் பதிலளித்தார்.  லுகானிஸ்மனின் கூற்றுப்படி, சிகரெட் மற்றும் வேப்பிங் பொருட்களின் விற்பனைக்கான ஒரு தரநிலையாக செயல்படுத்தப்படும் ஒரு பேக்கேஜிங் திட்டத்தை உருவாக்க அரசாங்கம் திட்டமிட்டுள்ளது.

(உதாரணமாக) சுகாதார அமைச்சினால் வழங்கப்படும் vape விவரக்குறிப்பு, தொழில்துறையால் விற்கக்கூடிய படிவம் மற்றும் புகைபிடித்தல் மற்றும் vaping நடவடிக்கைகள் ஆகியவற்றைக் கட்டுப்படுத்துவதற்கான பிரச்சாரங்கள் கல்வி அமைச்சின் ஒத்துழைப்புடன் ஒரு விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்துவதற்கு தொடங்கும். ஆரம்ப நிலையில் குழந்தைகளின் செயல்பாட்டை நிராகரிக்க முடியும் என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், திறந்தவெளியில் புகைபிடிக்கும் நடவடிக்கைகளைத் தடுப்பதற்கான கொள்கைகள் அல்லது பொருத்தமான அமலாக்கக் கொள்கைகளைப் பற்றி விவாதிக்க சுகாதார அமைச்சகம் அரசு சாரா நிறுவனங்கள் மற்றும் உள்ளூர் அதிகாரிகளுடன் (PBT) 129 ஈடுபாடுகளை மேற்கொண்டுள்ளது என்று Lukanisman கூறினார். சுகாதார அமைச்சகம் எடுத்த நடவடிக்கைகளில் இதுவும் ஒன்று… கூடுதலாக, திறந்தவெளியில் புகைபிடிக்கும் பிரச்சனையைத் தடுக்க உள்ளூர் அதிகாரிகளுடன் ஒத்துழைப்பதன் மூலம் சுகாதார அமைச்சகம் முடிந்தவரை அடிக்கடி அமலாக்கத்தை செயல்படுத்தும் என்று அவர் கூறினார். தடைசெய்யப்பட்ட பகுதிகளில் தனிநபர்கள் புகைபிடிப்பதைப் பற்றி பொதுமக்களுக்குப் புகாரளிப்பதற்கான சிறந்த வழிமுறையை அறிய விரும்பிய  சைஃபுரா ஓத்மானின் (PH-Bentong) துணைக் கேள்விக்கு அவர் பதிலளித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here