தினமும் 1.2 மில்லியன் ரிங்கிட் டீசல் புக்கிட் காயு ஹித்தாம் எல்லை வழியாக கடத்தப்படுகிறது

கெடா புக்கிட் காயு ஹித்தாமில் எல்லை வழியாக வெளிநாட்டு வாகனங்களைப் பயன்படுத்தி தினசரி 1.2 மில்லியன் ரிங்கிட் மதிப்பிலான மானிய விலை டீசல் கடத்தப்படுகிறது. புதன்கிழமை முதல் இன்று வரை நடைபெற்ற ஒப்ஸ் டாங்கியின் கீழ் 18 வகையான வாகனங்களை பறிமுதல் செய்த பின்னர் இதைக் கண்டறிந்ததாக சாலைப் போக்குவரத்துத் துறை (ஜேபிஜே) துணை இயக்குநர் ஜெனரல் (திட்டமிடல் மற்றும் செயல்பாடு) ஏடி ஃபேட்லி ரம்லி தெரிவித்தார்.

கோல மூடா மற்றும் கோத்தா ஸ்டார் மாவட்டங்களிலும், புக்கிட் காயு ஹித்தாமில் உள்ள சுங்க, தனிமைப்படுத்தல் மற்றும் பாதுகாப்பு (ICQS) வளாகத்திலும் இந்த நடவடிக்கை மேற்கொள்ளப்பட்டதாக அவர் கூறினார். ஆபரேஷனின் ஐந்து நாட்களில் மொத்தமாக RM1.2 மில்லியன் கசிவு கண்டறியப்பட்டதாக Aedy Fadly கூறினார்.

கூடுதல் தொட்டி பொருத்தும் வகையில் மாற்றியமைக்கப்பட்ட பிக்-அப் லோரிகள் போன்ற வாகனங்களைப் பயன்படுத்தி டீசல் கடத்தப்பட்டது. செயல்பாட்டின் போது, ​​பெரும்பாலான வெளிநாட்டு வாகனங்களில் டீசலை அண்டை நாடுகளுக்கு கடத்தும் வகையில் மாற்றியமைக்கப்பட்ட எரிபொருள் தொட்டிகள் இருப்பதை நாங்கள் கண்டுபிடித்தோம்.

இந்த கடத்தல்காரர்கள் ஒரு நாளைக்கு கிட்டத்தட்ட ஐந்து பயணங்களை மேற்கொள்கிறார்கள். தங்கள் சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்வதற்காக நாட்டிற்குள் நுழைந்து வெளியேறுகிறார்கள். இது புக்கிட் காயு ஹித்தாமில் மட்டுமே உள்ளது. மற்ற இடங்களை (தாய் எல்லையில்) சேர்க்கவில்லை என்று அவர் இன்று ICQS இல் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

ஏடி ஃபேட்லி கூறுகையில், இந்தத் தொகை மிகவும் அதிகமாக இருந்ததால், நாடு அதிக இழப்புகளைச் சந்திப்பதைத் தடுக்க இதுபோன்ற வாகனங்களை அடையாளம் காண ஜேபிஜே தனது செயல்பாட்டை முடுக்கிவிடுவதாக கூறினார். அண்டை நாடுகளின் பதிவு எண்களைக் கொண்ட தனியார் வாகனங்களைப் பயன்படுத்தும் மற்றவர்களும் கடத்தல் நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட்டுள்ளதாக நம்பப்படுகிறது என்றார்.

இந்த வாரம் முதல், நாங்கள் நாடு தழுவிய செயல்பாடுகளை நடத்துவோம். மானிய விலையில் டீசல் கடத்தல் தொடர்பான வழக்குகளைத் தடுக்க நடவடிக்கை எடுக்க போக்குவரத்து அமைச்சகத்தின் உயர் மட்டத்திலிருந்து எங்களுக்கு அறிவுறுத்தல்கள் கிடைத்துள்ளன என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here