முதல் டிங்கி தடுப்பூசி மலேசியாவில் அறிமுகம்

பெட்டாலிங் ஜெயா: முதல் டிங்கி தடுப்பூசி இன்று மலேசியாவில் அதிகாரப்பூர்வமாக அறிமுகப்படுத்தப்பட்டது. இது நோய்க்கு எதிரான பாதுகாப்பை நாடு வலுப்படுத்த உதவுகிறது. Takeda Malaysia’s dengue tetravalent vaccine (live attenuated)  க்டெங்கா நான்கு டிங்கி வைரஸ் செரோடைப்களுக்கு எதிராக வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது மற்றும் மருந்து கட்டுப்பாட்டு ஆணையத்தால்  அங்கீகரிக்கப்பட்டது என்று ஸ்டார் தெரிவித்துள்ளது. நான்கு வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்ட வயதுடையவர்களுக்கு மூன்று மாத இடைவெளியில் இரண்டு டோஸ்களில் தடுப்பூசி போடப்படும்.

இந்த தடுப்பூசி தனியார் மருத்துவமனைகள் மற்றும் பொது மருத்துவர் கிளினிக்குகளில் கிடைக்கும். டகேடா மலேசியா மற்றும் சிங்கப்பூர் நாட்டின் பொது மேலாளர் டாக்டர் லினெட் மோயியின் கூற்றுப்படி, விலை சுகாதார வசதிகளால் தீர்மானிக்கப்படும். பொது சுகாதாரத் துறைக்கு தடுப்பூசியை விநியோகிப்பதில் நிறுவனம் சுகாதார அமைச்சகத்துடன் (MOH) இணைந்து செயல்படத் தயாராக உள்ளது என்பதையும் மோய் உறுதிப்படுத்தினார்.

தடுப்பூசி போட்ட 12 மாதங்களுக்குப் பிறகு 80.2% அறிகுறி டிங்கியின் தாக்கத்தை தடுப்பூசி தடுக்கிறது என்று மருத்துவப் பரிசோதனைகள் நிரூபித்துள்ளன. 30 க்கும் மேற்பட்ட நாடுகளில் அங்கீகரிக்கப்பட்ட தடுப்பூசி, மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்படுவதற்கு எதிராக 84.1% மற்றும் நான்கரை ஆண்டுகளில் அறிகுறி நிகழ்வுகளுக்கு எதிராக 61.2% பயனுள்ளதாக இருந்தது என்றும் அவர் குறிப்பிட்டார். மலேசியாவில் இந்த ஆண்டின் முதல் காலாண்டில் 41,565 வழக்குகள் மற்றும் 28 இறப்புகள் பதிவாகியுள்ளன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here