96.5 – 99.9% கொரோனாவை எதிர்த்து போராட நானோ பொருளை கண்டுபிடித்த சீனா

நானோ பொருளை கண்டுபிடித்த சீனா

பெய்ஜிங், மார்ச் 31-

96.5-99.9% செயல்திறனுடன் வைரஸை உறிஞ்சி செயலிழக்கச் செய்யக்கூடிய நானோ பொருளைக் கண்டுபிடித்ததாக சீனா விஞ்ஞானிகள் கூறுகின்றனர்.

சீனாவின் அன்ஹுய் மாகாணத்தில் உள்ள நோய் கட்டுப்பாடு மற்றும் தடுப்பு கிளையின் ஒரு மையம், கொரோனா வைரஸை செயலிழக்கச் செய்யும் நானோ பொருளை திறம்பட கண்டறிந்துள்ளது.

புதிய கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பை எதிர்த்துப் போராட ஒரு புதிய முறையை நாட்டின் விஞ்ஞானிகள் குழு உருவாக்கியுள்ளதாக சீனாவின் அறிக்கைகள் கூறுகின்றன.இப்போது உலகளாவிய தொற்றுநோயாக மாறியுள்ள கொடிய கொரோனா வைரஸ் உலகளவில் 33,000க்கும் அதிகமான மக்களைக் கொன்றுள்ளது.

சீனாவின் அன்ஹுய் மாகாணத்தில் அமைந்துள்ள அமெரிக்காவின் முன்னணி தேசிய பொது சுகாதார நிறுவனமான நோய் கட்டுப்பாடு மற்றும் தடுப்பு மையங்களின் ஒரு கிளையில் ஆய்வக சோதனைகள் நடத்தப்பட்டதாக அறிக்கைகள் தெரிவிக்கின்றன.

சீன சிந்தனைக் கழகத்தின் கீழ் உள்ள டேலியன் இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் கெமிக்கல் இயற்பியல் கொரோனா வைரஸில் நானோ பொருள் 96.5-99.9 சதவீதம்  செயலிழக்கச் செய்ததாக, சீன அறிவியல் அகாடமி ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

குளோபல் டைம்ஸ் கருத்துப்படி, புதிய ஆயுதம் ஒரு மருந்து அல்லது கலவை அல்ல, ஆனால் சில நானோ பொருட்கள்.”சீன விஞ்ஞானிகள்  கொரோனா வைரஸை எதிர்த்துப் போராட ஒரு புதிய ஆயுதத்தை உருவாக்கியுள்ளனர்” என்று கூறி உள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here