எம்எஸ்யூவின் (MSU) நாடளாவிய கோவிட்-19 சோதனை மையங்கள்

ஷா ஆலம்: மேலாண்மை மற்றும் அறிவியல் பல்கலைக்கழகம் (எம்எஸ்யூ) நாடு முழுவதும் சுகாதார அமைச்சகம் மலேசியா (கே.கே.எம்), மலேசியாவின் சோதனை திறன் கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுக்கான மருத்துவ பரிசோதனைகளை நடத்தும் நாற்பத்தெட்டு ஆய்வகங்களில் இணைகிறது.

கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுக்கு தற்போது தினசரி 11,500 மாதிரிகள் எடுக்கப்படுகின்றன. நாட்டின் கோவிட் -19 சோதனை மையங்களில் கேகேஎம்எஸ், மோஸ்டிஸ் (அறிவியல், தொழில்நுட்பம் மற்றும் கண்டுபிடிப்பு அமைச்சகம்), மலேசிய இராணுவம், தனியாருக்குச் சொந்தமான மற்றும் உயர் கல்வி நிறுவன ஆய்வகங்களில்  உள்ளன.

பல்கலைக்கழகத்தின் ஆராய்ச்சியாளர்கள் மற்றும் மூலக்கூறு உயிரியல், நுண்ணுயிரியல், உயிர் வேதியியல், மருந்தியக்கவியல், மருத்துவம், திசு வளர்ப்பு, புற்றுநோயியல், உயிர் தகவல்தொடர்பு, ஊட்டச்சத்து மற்றும் பொது சுகாதாரம் ஆகியவற்றின் நிபுணர்களின் குழுக்களுடன் இணைந்து  சுகாதாரம் மற்றும் ஆரோக்கியத்திற்கும் முக்கியத்துவம் வழங்கி எம்எஸ்யூவின் நோயறிதல் மற்றும் ஆராய்ச்சி ஆய்வகத்தில் பயிற்சியளிக்கப்பட்ட மருத்துவ மற்றும் சுகாதாரப் பணியாளர்களுடன் கைகோர்த்து செயலாற்றி வருகிறது.

முன்மாதிரிகளை எம்எஸ்யூவின் தகவல் அறிவியல் மற்றும் பொறியியல் துறை (FISE), சுகாதாரம் மற்றும் ஸ்மார்ட் ஹெல்மெட் மற்றும் ஸ்மார்ட் UAV (ஆளில்லா வான்வழி வாகனம்) தொழில்நுட்பங்கள் மூலம் கோவிட் -19 கண்டறிதல் மற்றும் நோயறிதலுக்கு உதவுவதற்காக சுகாதார மற்றும் வாழ்க்கை அறிவியல் பீடம் (FHLS),) மற்றும் ஸ்கூல் ஆஃப் பார்மசி (SPH) ஆகியவை உதவுகின்றன.

 

ஸ்மார்ட் ஹெல்மெட் மற்றும் ஸ்மார்ட் ட்ரோனின் இலக்கு நிர்ணயிக்கப்பட்ட நிகழ்நேர கண்காணிப்பு இமேஜிங் திறன் எம்எஸ்யூவின் சைபர் செக்யூரிட்டி அண்ட் பிக் டேட்டாவின் (CCSBD) ஆராய்ச்சியாளர்களின் குழு விருது வென்ற தொழில்நுட்பத்தைப் பயன்படுத்துகிறது. மல்டிபிளக்ஸ் மென்பொருள் தீர்வு மலேசியா டெக்னாலஜி எக்ஸ்போவில் எம்.எஸ்.யுவுக்கு தங்கம் பெற்றுள்ளது குறிப்பிடத்தக்கது.

எம்எஸ்யூ மருத்துவ மையம் (MSUMC) சிறப்பு மருத்துவமனையை அதன் எம்எஸ்யூஎம்சி டிரைவ்-த்ரு கோவிட் -19 தனியார் பரிசோதனையுடன் பொதுமக்களை கவனித்தல், குணப்படுத்துதல், மற்றும் ஆலோசனைகள்  ஆகியவை  முக்கிய பங்காகும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here