சிறுவனுக்கான தீர்ப்பு ஒத்திவைப்பு

கோலாலம்பூர்:மூன்று ஆண்டுகளுக்கு முன்பு புசாட் தப்பிஸ் பகுதியில் ஏற்பட்ட தீ விபத்தில் 23 பேர் கொல்லப்பட்டதாகக் குற்றம் சாட்டப்பட்ட ஓர் இளைஞனின் பாதுகாப்பு விசாரணையில் சாட்சியமளிக்க மேலும் மூன்று சாட்சிகள் அழைக்கப்படுவார்கள்.

நாட்டில் கோவிட் -19 பரவுவதைத் தடுப்பதற்காக இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு ஆணையை (எம்.சி.ஓ) ஏப்ரல் 28 வரை நீட்டிக்க அரசாங்கம் எடுத்த முடிவைத் தொடர்ந்து, திங்கள்கிழமை (ஏப்ரல் 20) உயர்நீதிமன்றத்தில் மீண்டும் தொடங்கத் திட்டமிடப்பட்ட இவ்வழக்கு ஒத்திவைக்கப்பட்டது.

புதிய வழக்கு விசாரணை தேதிகளை நிர்ணயிக்க நீதிமன்றம் மே 14 ஐ நிர்ணயித்திருப்பதாக துணை அரசு வக்கீல் ஜூலியா இப்ராஹிம் தெரிவித்தார்.
இளைஞனை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் வழக்கறிஞர் ஹைஜான் ஒமர் தனது வாடிக்கையாளர் தனது சாட்சியத்தை வழங்கியதாகக் கூறினார்.

இப்போது 19 வயதான இந்த இளைஞன் மார்ச் 2 ,3 தேதிகளில் சாட்சி நிலைப்பாட்டில் இருந்து தனது சாட்சியத்தை அளித்திருந்தார்.

இங்குள்ள ஜாலான் கிராமாட் ஹுஜுங், கம்புங் டத்தோ கிராமட், வாங்சா மாஜு ஆகிய இடங்களில் உள்ள தஹ்ஃபிஸ் மையத்தில், செப்டம்பர் 14, 2017 அதிகாலை 4.15 மணி முதல் காலை 6.45 மணி வரை 23 பேரைக் கொலை செய்து அவர்கள் மீது கூட்டாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 302 இன் கீழ், குற்றச்சாட்டு நிரூபிக்கப்பட்டவுடன் கட்டாய மரண தண்டனையை விதிக்கிறது.

எவ்வாறாயினும், சிறுவர் சட்டம் 2001 இன் பிரிவு 97 (1) கூறுகிறது, குழந்தை 18 வயதிற்கு உட்பட்டவராக இருந்தால், மரண தண்டனைக்கு பதிலாக, வழங்கப்பட்டபடி, ஒரு குற்றத்திற்கு தண்டனை பெற்ற ஒருவருக்கு எதிராக மரண தண்டனை உச்சரிக்கப்படவோ அல்லது பதிவு செய்யப்படவோ கூடாது. அதே சட்டத்தின் பிரிவு 97 (2) இன் கீழ், யாங் டி-பெர்துவவான் அகோங்கின் விருப்பத்தில் அந்த நபரை தடுத்து வைக்க நீதிமன்றம் உத்தரவிடும்.

அதே சட்டத்தின் 94 ஆவது பிரிவு, குழந்தை குற்றவாளியின் பெற்றோர் அல்லது பாதுகாவலர்களுக்கு அபராதம் அல்லது இழப்பீடு வழங்க உத்தரவிட நீதிமன்றத்திற்கு அதிகாரம் அளிக்கிறது . கொல்லப்பட்டவர்கள் 21 மாணவர்கள் , இரண்டு ஆசிரியர்கள்.

அவர்கள் மத குடியிருப்புப் பள்ளி விடுதியின் மூன்றாம் மாடியில் சிக்கிக்கொண்டவர்களாவர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here