அங்கீகாரம் பெற்ற துறைமுகப் பணிகள் தொடர அனுமதி

கோலாலம்பூர் , ஏப். 29-

மக்கள் நடமாட்ட கூடல் இடைவெளி கட்டுப்பாடு ஆணையின் போது செயல்பட அங்கீகாரம் பெற்ற இறக்குமதி, ஏற்றுமதி நடவடிக்கைகள் தொடர்வதற்கு அனுமதிக்கப்பட்டிருக்கிறது .

இதனை போக்குவரத்து அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ வீ கா சியோங், சில பொருளாதாரத் துறைகளின் கீழ் உள்ள நிறுவனங்களின் முழு நடவடிக்கைகளை மீண்டும் தொடங்க அனுமதிக்கும் அரசாங்க  முடிவுக்கு ஏற்ப இந்த நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டுள்ளது என்றார்.

ஆயினும்கூட, அங்கீகரிக்கப்பட்ட நிறுவனங்கள் தொழிலாளர்களின் உடல்நலம் பாதுகாப்பிற்கான கடுமையான வழிகாட்டுதல்களைக் கடைப்பிடிக்க வேண்டும், இதில் சமூக இடைவெளி நல்ல சுகாதாரம் ஆகியவை அடங்கும்.

கொள்கலன் துறைமுகங்களில் இறக்குமதி  ஏற்றுமதி நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்பவர்களுக்கும் இது பொருந்தும், இது அத்தியாவசிய, அத்தியாவசியமற்ற பொருட்களுக்கு ஒரு நாளைக்கு 24 மணிநேரமும் செயல்பட அனுமதிக்கப்படும். என்று அவர் இன்று  ஓர் அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

மக்கள் நடமாட்ட கட்டுப்பாட்டின்போது நிறுவனங்களைப் பாதிக்கும் போக்குவரத்து நிலைமைகளை அமைச்சகம் தொடர்ந்து கண்காணிக்கும்.  பொருளாதார நடவடிக்கைகளில் அதன் தாக்கத்தை முடிந்தவரை குறைக்கும் கொள்கைகளைப்  பரிந்துரைக்கும் என்றும் வீ கூறினார்.

சமீபத்தில் முடிவடைந்த துறைமுகத் தீர்வுப் பயிற்சிகளின்போது, ​​போர்ட் கிள்ளான், ஜொகூர், பினாங்கு, குவந்தான், மேலகா, பிந்துலு, லாபுவான் போன்ற துறைமுகங்கள் ,  சபா, சரவாக் ஆகிய மாநிலங்களுக்குச் சொந்தமான துறைமுகங்கள் தரமான இயக்கத்தின்படி பொருட்களின் நெரிசலைக் குறைக்க முடிந்தது என்றார் அவர்,

இறக்குமதி பக்கத்தில், பினாங்கு, தஞ்சாங் பெலெபாஸ், குவந்தான், பிந்துலு, லாபுவான், சிபு, கூச்சிங், மிரி , சண்டகான் ஆகிய இடங்களில் உள்ள துறைமுகங்களின் கொள்கலன் பகுதிகளில் உள்ள நெரிசல் அந்தந்த மொத்த திறன்களில் 20 முதல் 50 சதவீதமாகக் குறைக்கப்பட்டது, அதே நேரத்தில் பாசீர் கூடாங், நார்த்போர்ட் , தவாவ் துறைமுகங்களில்  50 முதல் 60 சதவீதம்  நெரிசல் இருந்தன.

ஒப்பீட்டளவில் அதிகக் கொள்கலன் போக்குவரத்து காரணமாக, வெஸ்ட்போர்ட்ஸ் தஞ்சோங் ப்ரூவாஸ் தொடர்ந்து 70 சதவீதத்திற்கும் அதிகமான நெரிசலைப் பதிவு செய்திருந்தது.

இதற்கிடையில், ஏற்றுமதி கொள்கலன் யார்டுகளில், பாசீர் கூடாங், குவந்தான், லாபுவான், சிபு, சண்டகான் துறைமுகங்கள்  50 சதவீதத்திற்கும் குறைவான நெரிசலையும், வெஸ்ட்போர்ட்ஸ் 50 முதல் 60 சதவீதத்திற்கும், தஞ்சங் ப்ரூவாஸ், மிரி துறைமுகங்கள் 70 சதவீத கொள்ளளவிலும் உள்ளன. என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here