ஜோகூர் மாநில என்எஸ்சிக்கு தினந்தோறும் 100 அழைப்புகள் வருகின்றன – வித்யானந்தன் தகவல்

இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கு (எம்.சி.ஓ) மார்ச் 18 அன்று தொடங்கியதிலிருந்து ஜோகூர் தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் (என்.எஸ்.சி) செயல்பாட்டு மையத்திற்கு ஒரு நாளைக்கு சராசரியாக 80 முதல் 100 அழைப்புகள் வருகின்றன.

பிப்ரவரி மாதம் ஜோகூரில் முதல் கோவிட் -19  சம்பவங்கள்  கண்டறியப்பட்டபோது என்.எஸ்.சி தனது செயல்பாட்டைத் தொடங்கியது என்று மாநில சுகாதார மற்றும் சுற்றுச்சூழல் குழுவின் தலைவர் ஆர். வித்யானந்தன் (படம்) தெரிவித்தார்.

இருப்பினும், இது மார்ச் 18 முதல் MCO அமல்படுத்தப்பட்டதிலிருந்து தினமும் 24 மணிநேரமும் செயல்பட்டுக் கொண்டிருக்கிறது. எம்.சி.ஓ தொடர்பான பணிகளைத் திட்டமிடுவதும், செயல்படுத்துவதும், ஜோகூர் மற்றும் பிற மாநிலங்களில் எம்.சி.ஓ பற்றி பொதுமக்களிடமிருந்து வரும் விசாரணைகள் மற்றும் புகார்களைக் கையாள்வதும் இதன் செயல்பாடாகும் என்று அவர் திங்களன்று (மே 4) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

மலேசியாவிற்கும் சிங்கப்பூருக்கும் இடையிலான நுழைவு புள்ளிகளில் இயக்கம், வணிக நடவடிக்கைகள், தனிப்பட்ட பிரச்சினைகள் மற்றும் இயக்கம் பற்றிய கேள்விகள் இதில் கிடைத்ததாக வித்யானந்தன் கூறினார்.

இந்த மையத்தை பொதுமக்கள் 07-2908007 அல்லது 07-2908008 என்ற எண்ணில் தொடர்பு கொள்ளலாம் என்று அவர் கூறினார். மாநிலத்தில் கோவிட் -19 தாக்கம் எதிரான போராட்டத்தில் மொத்தம் 1,856 சுகாதார ஊழியர்கள் ஈடுபட்டுள்ளதாக கஹாங் சட்டமன்ற உறுப்பினர் தெரிவித்தார்.

இதில் 284 மருத்துவர்கள் மற்றும் 819 செவிலியர்கள் உள்ளனர். மீதமுள்ளவர்கள் நர்சிங் ஹெல்த்கேர், சுற்றுச்சூழல் சுகாதாரம் மற்றும் பொது சுகாதார உதவியாளர்கள் மற்றும் ஓட்டுநர்கள். எங்களுக்கு மூன்று மருத்துவமனைகள் மற்றும் ஒரு சுகாதார பயிற்சி நிறுவனம் உள்ளன, அவை மாநிலத்தில் வெடிப்பைக் கையாள நியமிக்கப்பட்டுள்ளன, அதாவது என்சே பெசார் ஹஜ்ஜா கல்சோம், மருத்துவமனை குவாங், சுல்தானா அமினா மருத்துவமனை, பெர்மாய் மருத்துவமனை தம்போய் மற்றும் சுகாதார அமைச்சக பயிற்சி நிறுவனம் ஜொகூர் பாரு.

எங்களிடம் ஒன்பது மருத்துவமனைகள் உள்ளன, அவை கோவிட் -19 தவிர மற்ற வழக்குகளை கையாளும் பணியில் ஈடுபட்டுள்ளன என்று அவர் கூறினார். எங்களிடம் 10 மாவட்ட சுகாதார அலுவலகங்கள், 98 சுகாதார கிளினிக்குகள், 261 கிராமப்புற சுகாதாரம் மற்றும் 33 சமூக கிளினிக்குகள் மற்றும் மூன்று மில்லியனுக்கும் அதிகமான ஜோஹோரியர்களுக்கு சுகாதார சேவைகளை வழங்கும் இரண்டு ஹீமோடையாலிசிஸ் மையங்கள் உள்ளன” என்று அவர் கூறினார். எம்.சி.ஓ தொடங்கியதிலிருந்து, அரசு மருத்துவமனைகளில் 6,044 உடன் மொத்தம் 8,905 பிறப்புகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன என்றும் வித்யானந்தன் கூறினார். இந்த காலகட்டத்தில் மொத்தம் 3,792 அவசர மற்றும் பகுதி அவசர அறுவை சிகிச்சைகள் அனைத்து அரசு மருத்துவமனைகளிலும் நடத்தப்பட்டுள்ளன என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here