நிபந்தனையுடன் கூடிய எம்சிஓ சுற்றி திரிவதற்காக அனுமதி இல்லை – ஜோகூர் அரசாங்கம் நினைவுறுத்து

ஜோகூர் பாரு: நிபந்தனையுடன் கூடிய மக்கள் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் போது கட்டுப்பாடுகளை தளர்த்துவது அவர்களுக்கு சுதந்திரமாக செல்ல ஒரு டிக்கெட் அல்ல என்பதை மக்களுக்கு நினைவுபடுத்தப்பட்டுள்ளது.

ஜோகூர் சுகாதார மற்றும் சுற்றுச்சூழல் குழுவின் தலைவர் ஆர்.வித்யானந்தன் கூறுகையில், மக்கள் இந்த காலகட்டத்தை புதிய இயல்புக்கு ஏற்ப பயிற்சி செய்ய கற்றுக்கொள்ள வேண்டும்.

அனைத்து தொழில்களையும், குறிப்பாக உள்ளூர் வணிகங்கள் செயல்படும் போது வழங்கப்படும் வழிகாட்டுதல்களைக் கடைப்பிடிக்க வேண்டும் என்று நாங்கள் நினைவூட்டுகிறோம் என்று அவர் கூறினார். நிலையான இயக்க முறையை (எஸ்ஓபி) பின்பற்றத் தவறியவர்கள் சட்ட நடவடிக்கைகளை எதிர்கொள்ள நேரிடும் . நிபந்தனைக்குட்பட்ட எம்.சி.ஓவின் முதல் நாளில் கூலாயில்ன்று பகுதிகள் ஆய்வு செய்யப்பட்டதாக வித்யானந்தன் தெரிவித்தார்.

இது பல்வேறு ஏஜென்சிகளை உள்ளடக்கிய ஒரு ஒருங்கிணைந்த நடவடிக்கையாகும். சுகாதாரத் துறை, போலீஸ் மற்றும் உள்ளூராட்சி மன்றத்தால் நடத்தப்பட்ட சோதனையின்போது  இரண்டு வளாகங்கள் வழிகாட்டுதல்களைக் கடைப்பிடிக்காததால் மூடுமாறு அறிவிப்புகள் வழங்கப்பட்டன என்றார்.  .

இந்த நடவடிக்கை மாநிலத்தின் ஒவ்வொரு உள்ளூராட்சி மன்றங்களாலும் முறையான எஸ்ஓபி விரைவில் வழங்கப்படும் என்று அவர் கூறினார். நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO தொடர்பாக பல எதிர்ப்புகள் இருந்தபோதிலும், இந்த முடிவு அவசரமாக எடுக்கப்படவில்லை என்று மாநில அரசு நம்புகிறது, ஆனால் கோவிட் -19 நெருக்கடியைக் கையாள்வதில் ஈடுபட்டுள்ள முகவர்கள் உட்பட அனைவரின் கருத்துக்களையும் கவனத்தில் எடுத்திருக்கும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

மத்திய அரசின் நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCOஐ அதன் திறன்களுக்கு ஏற்ப சிறிய மாற்றங்களுடன் ஜோகூர் செயல்படுத்துவதாக மந்திரி பெசார் டத்தோ ஹஸ்னி முகமது தெரிவித்தார். மாநில உள்ளூராட்சி மன்றங்களின் திறன்களின் அடிப்படையில் நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO மேற்கொள்ளப்படும் என்றார்.

உள்ளூர் கவுன்சில்கள் தங்கள் அமலாக்க திறன்களின் அடிப்படையில் தங்கள் சொந்த SOP ஐ தீர்மானிக்கும். கோவிட் -19 வளைவை சமப்படுத்த  செய்ய அனைவரிடமிருந்தும் அதிக ஒத்துழைப்பு தேவைப்படுவதால் ஒவ்வொரு நிறுவனமும் நன்கு தயாராக இருப்பதை நாங்கள் உறுதிப்படுத்த விரும்புகிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

திரும்பி வரும் மலேசியர்கள், சபா மற்றும் சரவாக் உள்ளிட்டவர்கள், வெளிநாட்டவர்கள் இன்னும் 14 நாள் தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும் என்றும் ஹஸ்னி கூறினார். இதற்கிடையில்  சமூக விலகல் பயிற்சி, முகக்கவசம் அணிவது, தவறாமல் கைகளை கழுவுதல் மற்றும் ஒரு நாளைக்கு இரண்டு முறையாவது வளாகத்தை சுத்தப்படுத்துதல் உள்ளிட்ட ஆரோக்கியமாக இருக்க மக்கள் நடவடிக்கை எடுப்பதே புதிய இயல்பு என்று வித்யானந்தன் வலியுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here