அமலாக்கத்தை தாமதப்படுத்த வேண்டாம்!

பெட்டாலிங் ஜெயா:
ஊழலைத் தடுக்கத் தவறியதற்காக வணிக அமைப்புகளுக்கு மலேசிய ஊழல் தடுப்புச் சட்டத்தின் பிரிவு 17 ஏ அமலாக்கத்தை தாமதப்படுத்த வேண்டாம் என்று வலியுறுத்தப்பட்டுள்ளது.

டிரான்ஸ்பரன்சி இன்டர்நேஷனல்-மலேசியா (டிஐ-எம்), வணிகங்கள் கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் நிதி ரீதியாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளதால், சிறிய நிறுவனங்கள் தங்கள் இழப்புகளை ஈடுகட்ட ஊழல் நடைமுறைகளில் கவனம் திரும்பும்படி கட்டாயப்படுத்தக்கூடும்.

வாக்குறுதியளிக்கப்பட்டபடி, ஜூன் 2020 இல் அமல்படுத்தப்படவுள்ள கார்ப்பரேட் பொறுப்பு பிரிவு 17 ஏ விதியை அமலாக்கம் செய்வதற்கு தகுந்த நடவடிக்கைகளை எடுக்குமாறு சட்டப் பொறுப்பான அமைச்சர் டத்தோ தாக்கியுடீன் ஹசான் கேட்டுக்கொள்ளப்படுகிறார்.

வணிகங்கள் தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்படுவதால், அதை அமல்படுத்துவதற்கான கோரிக்கைகள் பரிசீலிக்கப்படலாம், ஆனால், அது நீண்ட காலத்திற்கு ஒத்திவைக்கப்படக்கூடாது. இந்த ஆண்டுக்குள் செயல்படுத்தப்பட வேண்டும், என்று TI-M தலைவர் முஹம்மது மோகன் இன்று ஓர் அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

மலேசியாவில், குறிப்பாக வணிக உலகில் ஊழலைத் தடுப்பதற்கான சட்டங்களை மேலும் வலுப்படுத்த எம்.ஏ.சி.சி சட்டம் 2009 இல் திருத்தங்களை ஏப்ரல் 5, 2018 ஆம் நாள் பாராளுமன்றத்தில் நிறைவேற்றியது.

பிரிவு 17A இன் கீழ், நிறுவனத்தில் ஈடுபட்டுள்ள எந்தவொரு நபரும் நிறுவனத்திற்கு லாபம் ஈட்டும் நோக்கத்துடன் எந்தவோர் ஊழலையும் செய்ய அல்லது ஒப்புக் கொண்டால் அது வணிக அமைப்பின் பொறுப்பாகும்.

நிறுவனங்கள் மட்டத்தில் ஊழலை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கு இது ஒரு சிறந்த வழிமுறையாக இருப்பதால், இந்த ஏற்பாட்டை அமல்படுத்துவது அவசியம் என்று முகமது கூறினார்.

மலேசிய கார்ப்பரேட் கவர்னன்ஸ் இன்ஸ்டிடியூட் (எம்ஐசிஜி) மேற்கொண்ட ஆய்வின் அடிப்படையில், மலேசியாவில் பட்டியலிடப்பட்ட முதல் 100 நிறுவனங்களில் 54 விழுக்காடு தங்களது சொந்த, போதுமான நடவடிக்கைகளைத் தயாரித்துள்ளன, இது ஒரு சாதகமான வளர்ச்சி என்று அவர் கூறினார்.

கூடுதலாக, ஊழல் தடுப்புத் துறை வணிக நிறுவனங்களுக்கு தெளிவான விளக்கங்களை வழங்குவதற்கான முயற்சிகளைத் தொடர வேண்டும். ஒத்திவைக்கப்பட்ட வழக்கு விசாரணை ஒப்பந்தம் (டிபிஏ) பிரிவு அறிமுகப்படுத்தப்பட வேண்டும் என்ற பரிந்துரைகளின் பேரில், நீதிமன்றத்தின் நேரத்தை வீணாக்காமல் இருக்க ஒரு நீதிபதியின் மேற்பார்வையின் கீழ் இதைச் செய்ய முடியும் என்று முகமது கூறினார்.

இது சம்பந்தப்பட்ட நிறுவனங்களுக்கு அபராதம் செலுத்துவது தொடர்பான பேச்சுவார்த்தைகளை மேற்கொள்வதற்கான வாய்ப்பையும் வழங்கும், மேலும் இது மீண்டும் நிகழாமல் பார்த்துக் கொள்ள நடவடிக்கை எடுக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here