எம்.சி.ஓவின் போது மூன்றில் இரண்டு பங்கு வணிகர்களுக்கு வருமானம் இல்லை – புள்ளிவிவரத் துறை தகவல்

பெட்டாலிங் ஜெயா: மக்கள் நடமாட்டக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவு  (எம்.சி.ஓ) முழுவதும் தங்களுக்கு வருமான இல்லை என்று மலேசிய வணிகர்களில் மூன்றில் இரண்டு பங்கு பேர் கூறுகின்றனர். மலேசியாவின் புள்ளிவிவரத் துறை (DOSM) நடத்திய ஆன்லைன் கணக்கெடுப்பில், பதிலளித்தவர்களில் 67.8% பேர் MCO இன் போது எந்த வருமானமும் இல்லை என்று கூறியுள்ளனர்.

சுமார் 12.3% நிறுவனங்கள் ஆன்லைன் விற்பனை மற்றும் சேவைகள் மூலம் இன்னும் சில வருமானத்தை ஈட்டுகின்றன, மேலும் 9.8% உடல் வளாகங்கள் மற்றும் கடைகளில் விற்பனையிலிருந்து வருமானம் ஈட்டுகின்றன” என்று DOSM வெள்ளிக்கிழமை (மே 8) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது. பதிலளித்தவர்களில் மூன்றில் இரண்டு பங்கு (68.9%) MCO இன் போது செயல்பாட்டு செலவுகளைச் செலுத்துவதில் முக்கிய ஆதாரமாக தங்கள் சொந்த சேமிப்புகளை எடுக்க  வேண்டியுள்ளது  என்றும் அத்தகவல் தெரிவித்தது.

சுமார் 52.1% நிறுவனங்கள் அரசாங்கத்தின் பொருளாதார உதவி மிகவும்  பயனுள்ளதாக இருப்பதைக் கண்டறிந்துள்ளன. இருப்பினும், அவர்களில் 83.1% பேர் அரசாங்கத்தின் நிதி உதவி மற்றும் மானியங்கள் தேவை என்று தெரிவித்தனர்.

வணிகங்கள் எதிர்கொள்ளும் மிகப்பெரிய சவால் ஊதியம் (76.6%), வாடிக்கையாளர்களிடமிருந்து வணிக பற்றாக்குறை (65.5%).

பதிலளித்தவர்களில் பாதிக்கும் மேற்பட்டவர்கள் (53.4%) அவர்கள் MCO இன் போது தொழிலாளர்களுக்கு ஊதிய விடுப்பு வசதிகளை வழங்க வேண்டுமானால், இன்னும் ஒன்று அல்லது இரண்டு மாதங்கள் மட்டுமே நீடிக்க முடிந்தது என்று கூறினர்.

பதிலளித்தவர்களில் சுமார் 42.5% பேர் மீட்க ஆறு மாதங்களுக்கும் மேலாக தேவைப்படும் என்று மதிப்பிட்டுள்ளனர், அதே நேரத்தில் 28.7% பேர் நான்கு முதல் ஆறு மாதங்களுக்கு இடையில் தேவைப்படுவதாக மதிப்பிட்டுள்ளனர்.

இதற்கு மாறாக, 1.9% வணிகங்கள் மீட்கப்படாது என்றும் அவை மூடப்பட வேண்டும் என்று எதிர்பார்க்கின்றன” என்றும் DOSM கூறியது. கணக்கெடுப்பில் 4,094 பேர் பதிலளித்தனர், இதில் மைக்ரோ நிறுவனங்கள் (43.4%), சிறு நிறுவனங்கள் (40.4%), நடுத்தர அளவிலான நிறுவனங்கள் (9.1%) மற்றும் பெரிய நிறுவனங்கள் (7.2%) உள்ளன.

இது ஏப்ரல் 10 முதல் மே 1 வரை ஆன்லைனில் DOSM ஆல் நடத்தப்பட்டது. பகுப்பாய்வு மலேசியாவில் உள்ள நிறுவனங்கள் மற்றும் நிறுவனங்களின் தரமான பார்வைகளை உள்ளடக்கியது. மலேசியாவில் கோவிட் -19 இன் தாக்கத்தை மதிப்பிடும்போது கண்டுபிடிப்புகள் கவனமாக விளக்கப்பட வேண்டும். அவை அதிகாரப்பூர்வ புள்ளிவிவரங்களாக கருதப்படவில்லை. இருப்பினும், தற்போதைய சூழ்நிலையைப் பற்றிய ஒரு விளக்கத்தை கொடுக்க கண்டுபிடிப்புகள் பயனுள்ளதாக இருக்கும்” என்று DOSM கூறியிருக்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here