வெளிநாட்டினர் நடத்தி வந்த சான்டரி கடை – டிபிகேஎல் நடவடிக்கை

கோலாலம்பூர் சிட்டி ஹால் (டி.பி.கே.எல்) பொதுமக்களிடமிருந்து புகார்களைப் பெற்றதைத் தொடர்ந்து வெள்ளிக்கிழமை (மே 8) ஸ்ரீ ஹர்த்தமாஸில் வெளிநாட்டினர் நடத்தும் கடையில் சோதனை நடத்தியது.

இந்த சோதனை குறித்து டிபிகேஎல் செய்தித் தொடர்பாளர் ஒருவர் கூறுகையில், பங்களாதேஷ் நாட்டவரை மணந்த மலேசிய உரிமையாளரிடமிருந்து வெளிநாட்டவர்கள்  உரிமம் பெற்று  கடை நடத்தி வருவதை அமலாக்க அதிகாரிகள் கண்டுபிடித்தனர்.

தொழிலாளர்கள் நாட்டில் வேலை செய்ய முறையான அனுமதி இல்லை என்றும் செய்தித் தொடர்பாளர் கூறினார்.  தொழிலாளர்களில் ஒருவரான இந்திய நாட்டவர், கட்டுமானத் துறைக்கு காலாவதியான பணி அனுமதிப்பத்திரத்தை வைத்திருந்தார்.

இன்னொருவர் ஐக்கிய நாடுகளின் அகதிகளுக்கான அடையாள அட்டையும்  (யு.என்.எச்.சி.ஆர்), மியான்மர் நாட்டவர். யு.என்.எச்.சி.ஆர் அட்டை வைத்திருந்தனர். அவர்கள்  மலேசியாவில் வேலை செய்ய அனுமதிக்கப்படுவதில்லை.

மூன்றாவது நபர் ஒரு பங்களாதேஷ், அவர் துப்புரவுத் துறைக்கு பணி அனுமதி பெற்றார். நாங்கள் உரிமையாளரின் உரிமத்தை ரத்து  செய்து கடையை மூடிவிட்டோம். தொழிலாளர்கள் குடிநுழைவுத்  துறையிடம் ஒப்படைக்கப்பட்டுள்ளனர் என்று செய்தித் தொடர்பாளர் கூறினார்.

மேயர் டத்தோ நோர் ஹிஷாம் அஹ்மத் டஹ்லான் முன்னதாக வணிகங்களுள் மூன்றாம் தரப்பினருக்கு, குறிப்பாக வெளிநாட்டினருக்கு உரிமம் வழங்க வேண்டாம் என்று எச்சரித்திருந்தார்.

உரிமம் பெற்றவர்கள் – குறிப்பாக ஈரமான சந்தைகள் மற்றும் உணவு நீதிமன்றங்களில் உள்ளவர்கள் – முறையான குடிவரவுத் துறை அனுமதியுடன் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை மட்டுமே வேலைக்கு அமர்த்த வேண்டும் என்றும், நகரத்தில் பணிபுரியும் சட்டவிரோதமானவர்களை களைய டி.பி.கே.எல் நடவடிக்கை மேற்கொள்ளும் என்றும் அவர் கூறியிருந்தது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here