பள்ளிகள் மீண்டும் திறப்பதற்கான முன்னேற்பாடுகள்

பெட்டாலிங் ஜெயா: கல்வி அமைச்சின் அதிகாரப்பூர்வ அறிவிப்புக்காக காத்திருக்கும் போது நாடு முழுவதும் உள்ள பள்ளிகள் மாணவர்கள் திரும்புவதற்கான பணிகளை தொடங்கியுள்ளன. பள்ளிகளில் துப்புரவு ஏற்பாடுகள் தொடங்கியுள்ளதாக மாநில கல்வித் துறைகளால் தங்களுக்கு அறிவிக்கப்பட்டுள்ளதாக அமைச்சக அதிகாரி ஒருவர் தெரிவித்தார்.

பேராக், பீடோரில் உள்ள சோங் ஹவா தேசியப்பள்ளியில் கடந்த துப்பரவுப், பணிகள் தொடங்கப்பட்டன. அப்பள்ளியின் முதல்வர் மார்கரெட் லிம் இறுதி நேர துப்புரவுப் பணியால் பணியாளர்கள்  சோர்வடையச் செய்யும் என்பதனை தவிர்ப்பதற்கே இந்த முன்னேற்பாடு என்றார். எனது பள்ளியில் குறைவான அளவே பணியாளர்கள் இருப்பதால்  எங்கள் ஆசிரியர்கள் மற்றும் மூத்த உதவியாளர்கள் பள்ளியைத் தயார் செய்ய தங்கள் பங்கைச் செய்து வருகின்றனர்.

நாங்கள் புல் வெட்டுவது, தரையில் சதுர குறிப்பான்களை ஒட்டுவது, சமூக தொலைதூர நோக்கங்களுக்காக தளவாடங்களை மாற்றியமைத்தல் மற்றும் பகுதியை சுத்தப்படுத்துதல் ஆகியவற்றை தொடங்கினோம் என்று லிம் கூறினார். தனியார் துப்புரவு நிறுவனங்களை பணியமர்த்துவது பள்ளிக்கு அதிக செலவுகளை ஏற்படுத்தும் என்று குறிப்பிட்ட அவர், ஆசிரியர்கள் மற்றும் மூத்த உதவியாளர்கள் துப்புரவு நடவடிக்கைகளை மேற்கொண்டதாக கூறினார்.

நாங்கள் சுத்திகரிப்பு பொருட்களை வாங்கியுள்ளோம், அதனுடன் அனைத்து வளாகங்களையும் துடைத்து வருகிறோம். இதுவரை, துப்புரவுப் பணிகளுக்காக செலவிடப்பட்ட பணம் அனைத்தும் பள்ளி வரவு செலவுத் திட்டத்திலிருந்து வந்தது” என்று அவர் கூறினார். ஒவ்வொரு பள்ளியின் மாணவர்களுக்கேற்ப – தேவையான பொருட்களை வாங்குவதற்காக அரசாங்கம் பள்ளிகளுக்கு நிதியை ஒப்படைக்கும் என்று லிம் கூறினார்.ஆனால் பள்ளிகளுக்கு மட்டுமே பயன்படுத்தக்கூடிய மொத்த தொகை வழங்கப்படும் என்று ஒரு கடிதம் மூலம் எங்களுக்கு அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது

கை சுத்திகரிப்பான், நோய்  எதிர்ப்பு ஹேண்ட்வாஷ் (கை கழுவும் திரவம்) ஆகியவைகளை வாங்க  வேண்டும் இருக்கிறது. ஆனால் தெர்மோமீட்டர்கள் முகக்கவசங்கள் மற்றும் பாதுகாப்பு உபகரணங்கள் பட்டியலில் இல்லை” என்று அவர் கூறினார். இந்த பள்ளியில் 730 மாணவர்கள் உள்ளனர், மேலும் 127 படிவம் ஐந்து மாணவர்கள் மீண்டும் வகுப்புகளைத் தொடங்க எதிர்பார்க்கிறார்கள். துப்புரவு நடவடிக்கைகள் கட்டங்களாக நடத்தப்படுவதாக செராஸ் பள்ளியின் முதல்வர் ஜமீல் ஜமாலுதீன் தெரிவித்தார்.

பிளாக் ஏ முதல் எச் வரையிலான எங்கள் துப்புரவு பிரச்சாரம் கடந்த வாரம் தொடங்கினோம். கடைசி நிமிட அவசரத்தைத் தவிர்ப்பதற்காக நாங்கள் ஆரம்பத்திலேயே தொடங்கினோம் என்று அவர் கூறினார்.

அனைத்து பள்ளிகளுக்கும் அமைச்சகம் விரைவில் தெளிவான வழிகாட்டுதல்களை வழங்கும் என்று ஜமீல் நம்பினார். மேலும் துப்புரவு நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்ள நிலையான இயக்க நடைமுறைக்கு நாங்கள் காத்திருக்கிறோம். இப்போதைக்கு, எங்களால் முடிந்ததை நாங்கள் செய்கிறோம், ”என்று அவர் கூறினார்.

பள்ளியில் 1,129 மாணவர்கள் உள்ளனர், படிவம் ஐந்தில் 220 க்கும் மேற்பட்டோர் உள்ளனர். திங்களன்று, கல்வி அமைச்சர் டாக்டர் மொஹமட் ராட்ஸி எம்.டி ஜிடின், பள்ளிகள் மீண்டும் திறக்க அமைச்சகம் 14 நாள் நோட்டீஸ் கொடுக்கும் என்றார். இருப்பினும், இது படிவம் ஐந்து மற்றும் படிவம் ஆறு மாணவர்களுக்கு மட்டுமே பள்ளி இயங்கும் என்றும் கூறப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here