கோவிட் -19: புலம் பெயர்ந்த தொழிலாளர்களிடம் பாகுபாடு காட்ட வேண்டாம் – சுகாதார தலைமை இயக்குநர் எச்சரிக்கிறார்

பெட்டாலிங் ஜெயா: மூன்று குடியேற்ற தடுப்பு மையங்களில் கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுக் கிளஸ்டர்கள் உருவாகி வருவதால், கைதிகளுக்கு எதிரான எதிர்மறை உணர்வுகள் பெருக்கப்படக்கூடாது என்றும் உயிர்களைக் காப்பாற்றுவதில் பாகுபாடு காண்பதற்கான உந்துகோலாக  இருக்கக்கூடாது என்றும் டத்தோ  டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா தெரிவித்துள்ளார்.

வைரஸ் நோயை எதிர்த்துப் போராட முழு அரசாங்கமும் ஒட்டுமொத்த சமூக அணுகுமுறையும் ஒன்றிணைந்து செயல்பட வேண்டும் என்று சுகாதார தலைமை இயக்குநர் கூறினார்.

அந்த உறுதி செய்யப்பட்ட சம்பவங்களில் சம்பந்தப்பட்டவர்களை  உடனடியாக தனிமைப்படுத்தி சிகிச்சையளிக்க வேண்டும். அந்த நெருங்கிய தொடர்புகளைத் தனிமைப்படுத்தி, அந்தந்த மையங்களைத் தூய்மைப்படுத்துங்கள்.

வைரஸுக்கு எந்த எல்லை வரை சென்று எவரை தாக்கும் என தெரியாது என்று அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை (மே 24) சமூக ஊடக பக்கங்களில் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார். மூன்று நாட்களில், கோவிட் -19 சம்பவங்களின்  மூன்று தனித்தனி கொத்துகள் நாட்டின் மூன்று குடிவரவு தடுப்பு மையங்களில் கண்டறியப்பட்டுள்ளன. சிப்பாங்கில் உள்ள குடிவரவு தடுப்பு மையத்தில் ஆறு சம்பவங்கள் இருப்பதாக சுகாதார அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

சனிக்கிழமை (மே 23), செமினி தடுப்பு மையத்தில் ஒரு கொத்து இருப்பதாக அது அறிவித்தது, அதற்கு ஒரு நாள் முன்பு, புக்கிட் ஜாலில் தடுப்பு மையத்தில் ஒன்றை வெளிப்படுத்தியது. மொத்தத்தில், மொத்தம் 49 சம்பவங்கள் செமினியிலும், 60 சம்பவங்கள் புக்கிட் ஜாலிலும், ஏழு சன்பவங்கள்  சிப்பாங்கிலும் கண்டறியப்பட்டுள்ளன.

சிவில் சமூக அமைப்புகளின் விமர்சனங்களைத் தூண்டி, மேம்பட்ட இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் (எம்.சி.ஓ) கீழ் வைக்கப்பட்டுள்ள பகுதிகளில் இருந்து ஆவணமற்ற குடியேறிய ஆயிரக்கணக்கானவர்களை அரசாங்கம் சமீபத்தில் தடுத்து வைத்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here