கோவிட்-19 தொற்று – ரோஹிங்கிய அகதி தப்பியோட்டம்

ஈப்போ:  கோவிட் -19 இருப்பதாக சந்தேகிக்கப்படும் ரோஹிங்கியா அகதி ஒருவர் இங்குள்ள தஞ்சாங் ரம்புத்தானில் உள்ள ஒரு தனிமைப்படுத்தப்பட்ட மையத்திலிருந்து தப்பிச் சென்றுள்ளார்.

பேராக் சிஐடி தலைவர் உதவி ஆணையர் அனுவர் ஓத்மான் கூறுகையில், ரோஹிம் முகமட்  ஷக்காரியா 27, ஞாயிற்றுக்கிழமை (மே 31) காலை 11 மணியளவில் சுகாதார அமைச்சக பயிற்சி நிறுவனத்தில் தனது அறையில் இருந்து காணாமல் போனது கண்டுபிடிக்கப்பட்டது என்றார்.

சுகாதாரப் பணியாளர்கள் அங்கு தனிமைப்படுத்தப்பட்டவர்கள் மீது சோதனைகளை நடத்தவிருந்தனர், மேலும் அவர் தனது அறையில் காணப்படவில்லை.  அவரை வளாகத்திற்குள் கண்டுபிடிக்க முடியவில்லை என்று அவர் கூறினார், அந்த நபர் சனிக்கிழமை (மே 30) மாலை 5 மணிக்கு முலாமின் ஸ்லிம் ரிவர் மருத்துவமனையிலிருந்து மையத்திற்கு அனுப்பப்பட்டார்.

அவரை தேடுவதற்கான பணிகள் முடக்கி விடப்பட்டுள்ளன. கோலாலம்பூரில் உள்ள செந்தூல் நகரைச் சேர்ந்த ரோஹிம் உள்ளிட்ட இரண்டு பேர் கடந்த வாரம் பெஹ்ராங்கிற்கு அருகிலுள்ள வடக்கு-தெற்கு அதிவேக நெடுஞ்சாலையில் சாலைத் தடையில் நிறுத்தப்பட்டதாகவும், இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவு (எம்.சி.ஓ) மற்றும் குடியேற்றம் தொடர்பான விஷயங்களை மீறியதற்காக விசாரிக்கப்பட்டதாகவும்  அறியப்படுகிறது.

மூச்சுத் திணறல் இருப்பதாக அவர்கள் கூறியிருந்தாலும் கோவிட் -19 அறிகுறிகளைக் காட்டியதாலும் அவருக்கு போலீஸ் அவர்களுக்கு ஜாமீன் வழங்கி ஸ்லிம் ரிவர் மருத்துவமனைக்கு அனுப்பப்பட்டு மேலும் 14 நாட்களுக்கு தனிமைப்படுத்தப்படுவதற்காக தஞ்சங் ரம்புத்தானுக்கு அனுப்பப்பட்டார் என்று அவர் கூறினார்.

ரோஹிம் சுமார் 65 கிலோ எடையுள்ளவர், 165 செ.மீ முதல் 168 செ.மீ வரை உயரம் கொண்டவர், குறுகிய கருப்பு முடி கொண்டவர். அவர் கடைசியாக நீல நிற உடையை அணிந்திருந்தார் என்று அவர் கூறினார், சுமார் 57 பேர் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட மையத்தில் ஸ்வாப் சோதனை அறிக்கைகளுக்காக காத்திருக்கிறார்கள். இதுவரை யாருக்கும் தொற்று உறுதி செய்யப்படவில்லை.

இந்த வழக்கு தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 269 மற்றும் தொற்று நோய்களைத் தடுப்பது மற்றும் கட்டுப்படுத்துதல் (பாதிக்கப்பட்ட உள்ளூர் பகுதிகளுக்குள் நடவடிக்கைகள்) விதிமுறைகளின் பிரிவு 22 (பி) ஆகியவற்றின் கீழ் விசாரிக்கப்படுகிறது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here