மார்க்கெட்டில் பணியாற்ற மலேசியர்களுக்கு அழைப்பு

பெட்டாலிங் ஜெயாவில் இயங்கி வரும்  ஜாலான் ஓத்மான் பசார் பெசாரில் பணியாற்ற மலேசியர்களுக்கு வர்த்தகர்கள் அழைப்பு விடுக்கின்றனர்.  ஒரு மாதத்திற்கு சராசரியாக .2,000 வெள்ளி சம்பளத்துடன் 1,000 வேலை காலியிடங்கள் இருப்பதாக  வர்த்தகர்கள் கூறுகின்றனர். பணியமர்த்தப்பட்ட தொழிலாளர்களுக்கு சமூக பாதுகாப்பு அமைப்பு (சொக்ஸோ) மற்றும் பணியாளர் வருங்கால வைப்பு நிதி (இபிஎஃப்) போன்ற சலுகைகள் வழங்கப்படும் என்று அவர்கள் தெரிவித்தனர்.

பி.ஜே. ஓல்ட் டவுன் சந்தை என்றும் அழைக்கப்படும் சந்தை இன்று திறக்கப்படும், மேலும் ஆர்வமுள்ளவர்கள் சந்தையில் நடைபெறும் பணிக்கான நேர்காணல்களில் கலந்து கொள்ள வரவேற்கப்படுகிறார்கள். ஜாலான்  ஓத்மான் சந்தைக் கழகத்தின் துணைத் தலைவர் ராஜா ரத்னம் கடந்த காலத்தில் சந்தை வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை நம்பியிருந்தது, ஆனால் அவர்களில் பெரும்பாலோர் சமீபத்தில் குடிவரவுத் துறையால் தடுத்து வைக்கப்பட்டனர்.

நாங்கள் உள்ளூர் மக்களை வேலைக்கு அமர்த்த விரும்புகிறோம், அவர்களுக்கு குறைந்தபட்ச ஊதியத்தை விட அதிகமாக வழங்க நாங்கள் தயாராக இருக்கிறோம். தினசரி ஊதியம் RM70 மற்றும் RM80 க்கு இடையில் இருக்கும். கடந்த காலங்களில், அதிகாலை மற்றும் கடின உழைப்பு காரணமாக உள்ளூர் மக்களை வேலைக்கு அழைத்துச் செல்ல முடியவில்லை.

இருப்பினும், பல உள்ளூர்வாசிகள் இப்போது வேலையில்லாமல் உள்ளனர், சந்தையில் உள்ள 500 ஸ்டால்களில் ஒன்றில் வேலை பெற அவர்கள் இந்த வாய்ப்பைப் பயன்படுத்தலாம்” என்று அவர் கூறினார். புக்கிட் காசிங் சட்டமன்ற உறுப்பினர் ராஜீவ் ரிஷ்யகரன், வெளிநாட்டவர்கள் ஒருபோதும் சந்தைகளில் வேலை செய்யக்கூடாது என்று கூறினார்.

தற்போதைய எம்சிஓ தாக்கதினால் வேலையில்லாமல் இருக்கும் உள்ளூர் மக்களை வேலைகளை எடுக்க அழைப்பு விடுத்த அவர், வர்த்தகர்கள் நியாயமான ஊதியத்தை வழங்குவதற்காக அவர்களை வேலைக்கு அமர்த்த தயாராக உள்ளனர் என்றும் கூறினார். அவர்கள் RM2,000 க்கு மேல் சம்பாதிக்க முடியும்

ஒரு மாதம் மற்றும் இது நாட்டின் குறைந்தபட்ச ஊதியத்தை விட RM1,200 ஆகும். இருப்பினும், வேலை காலையில் அதிகாலையில் ஊழியர்கள் வேலைக்கு வர வேண்டும். இங்கே வேலை வாய்ப்பிற்கு வயது வரம்பு நிர்ணயிக்கப்படவில்லை,” என்று அவர் கூறினார். சில வர்த்தக மற்றும் இறைச்சி கடைகள் அதிகாலை 4 மணிக்கு திறக்கப்படும் என்றும், தொழிலாளர்கள் அதிகாலை 3 மணிக்கு வேலைக்கு வர வேண்டியிருக்கலாம் என்றும், நண்பகலுக்குள் வேலை முடிந்துவிடும் என்றும் சந்தை வர்த்தகர் சத்திய சீலன் கூறினார்.

நாங்கள் குறைபாடுகள் உள்ளவர்களையும் வரவேற்கிறோம். நாங்கள் அவர்களுக்கு நல்ல ஊதியம் கொடுக்க தயாராக இருக்கிறோம், ஆனால் எங்களுக்கு உறுதியான தொழிலாளர்கள் தேவை, ”என்று அவர் கூறினார். இப்பகுதியில் மேம்படுத்தப்பட்ட இயக்க கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கு (எம்.சி.ஓ) பல நாட்களுக்கு முன்பு நீக்கப்பட்டது. இப்பகுதியில் 26 உறுதி செய்யப்பட்ட  கோவிட் -19 சம்பவங்கள் கண்டறியப்பட்ட பின்னர், மே 10 அன்று சந்தையில் இருந்து சுற்றியுள்ள பகுதிகள் மூடப்பட்டிருந்தன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here