கெந்திங்கில் 3,000 பேர் வேலை இழப்பா?

கோலாலம்பூர்: கெந்திங் மலேசியா பெர்ஹாட்டில் சுமார் 3,000 வேலைகள் குறைக்கப்படும் என்று வணிக செய்தி தளமான ப்ளூம்பெர்க் வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. பெயரிடப்படாத ஆதாரங்களை மேற்கோள் காட்டி, விருந்தோம்பல் மற்றும் கேசினோ நிறுவனத்தில் குறைக்கும் நடவடிக்கைகள் ஏற்கனவே தொடங்கிவிட்டதாக அந்த அறிக்கை தெரிவித்தது.

மலேசியாவைக் கொண்டு, 2019ஆம் ஆண்டில் 20,000 க்கும் மேற்பட்ட ஊழியர்களுக்கு  உரிமைகோரலை தெளிவுபடுத்த விரும்பும் கேள்விகளுக்கு இன்னும் பதிலளிக்கவில்லை. ஏப்ரல் மாதத்தில் கெந்திங் மலேசியா 1965ஆம் ஆண்டில் உருவான பின்னர் முதல்முறையாக, கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் ஏற்பட்ட பொருளாதார வீழ்ச்சியால் நிறுவன அளவிலான ஊதியக் குறைப்புகளை மேற்கொண்டது.

ஒரு மாதத்திற்குப் பிறகு, குழுவின் நிர்வாகக் குழு, தற்போது நடந்து வரும் தொற்றுநோய்களுக்கு மத்தியில் அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட சிக்கன நடவடிக்கைகளுக்கு ஏற்ப 20 சதவீத ஊதியக் குறைப்பினை மேற்கொள்ளவுள்ளது. பின்னர், மே 25 அன்று, நிறுவனம் தனது ஊழியர்களுக்காக பரஸ்பர மற்றும் தன்னார்வ பிரிப்பு திட்டங்களை மேற்கொள்வதாக அறிவித்தது.

மனிதவளத்தின் மூத்த துணைத் தலைவர் குவான் செர் சியோங்கின் உள் மெமோ மூலம் இந்த அறிவிப்பு வெளியிடப்பட்டது. எதிர்காலத்தின் அடிப்படையில் பணியாளர் தேவைகள் உட்பட அதன் செலவின கட்டமைப்பை நிறுவனம் மதிப்பீடு செய்து மறுபரிசீலனை செய்ய வேண்டும் என்று கூறினார். கெந்திங் மலேசியாவில் இருந்து வேலையிழக்கும் ஊழியர்களுக்கு ஏதேனும் தொகை வழங்கப்படுமா என்பது குறித்து அறிக்கையில் குறிப்பிடப்படவில்லை.

கூடுதலாக, ப்ளூம்பெர்க்கின் அறிக்கை இன்று காலை நிலவரப்படி நிறுவனத்தின் பங்குகள் 1.9 சதவீத உயர்வை எட்டியுள்ளன என்பதை விவரிக்கிறது. அதே நேரத்தில் கெந்திங் பெர்ஹாட் 1.6 சதவீதம் உயர்ந்தது மற்றும் எஃப்.டி.எஸ்.இ புருசா மலேசியா கே.எல்.சி.ஐ குறியீட்டில் 0.2 சதவீதம் சரிந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here