நாடுகளுக்கு இடையேயான பயணம் குறித்து இதுவரை எந்த முடிவும் எடுக்கப்படவில்லை

கோலாலம்பூர்:  அண்டை நாடுகளுடன் பயண சேவையை   மேற்கொள்வதற்கான முன்மொழிவை அரசாங்கம் பெற்றுள்ளது. ஆனால் இந்த விவகாரத்தில் அதன் இறுதி முடிவு எடுக்கப்படவில்லை என்று  பிரதமர் துறையின் பொருளாதார அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ முஸ்தபா முகமது தெரிவித்தார். மேலும் அவர் கூறுகையில்  ஒரு முடிவை எடுப்பதற்கு முன்பு பல விஷயங்களை கருத்தில் கொள்ள வேண்டி இருக்கிறது என்றார்.

இந்த திட்டம் பொருளாதார நடவடிக்கை கவுன்சிலுக்கு கொண்டு வரப்பட்டுள்ளது. எவ்வாறாயினும், இந்த விஷயத்தில் அரசாங்கம் இன்னும் ஒரு முடிவை எடுக்கவில்லை. ஏனெனில்  சம்பந்தப்பட்ட நாடுகளுடன் நாம் பேச வேண்டிய மற்றும் மேற்கொள்ள வேண்டிய பாதுகாப்பு அம்சங்கள் இருப்பதாகக் கூறினார்.

“நிச்சயமாக நாம் தயாராக இருக்க வேண்டும். சூழ்நிலை நமக்கு  மிகவும் சாதகமாக இருக்கிறது. ஆம், பயண சேவை நிச்சயம் நடக்க வேண்டிய நேரம் இது ”என்று நேற்று இரவு ஒரு தொலைக்காட்சி நிகழ்ச்சியின் போது அவர் கூறினார்.

“பயண சேவை ” அல்லது “பயண நடைபாதை” என்பது கோவிட் -19 தொற்றுநோயை வெற்றிகரமாக உள்ளடக்கிய நாடுகளுக்கு  சுதந்திரமாக செல்ல அனுமதிக்க தங்கள் எல்லைகளை ஒருவருக்கொருவர் திறக்கக்கூடிய ஒரு ஒப்பந்தத்தை குறிக்கிறது என்றார்.

 

சுற்றுலாத் துறையை புத்துயிர் பெறுவதற்கான முயற்சியில் “பயண சேவையை” செயல்படுத்துவதில் நியூசிலாந்து மற்றும் ஆஸ்திரேலியா மற்றும் பல ஐரோப்பிய நாடுகளை அரசாங்கம் பின்பற்றுமா என்று முஸ்தபாவிடம் கேட்கப்பட்டது.

இருப்பினும், புதிய கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுகள் பற்றிய தகவல்களால் ஆஸ்திரேலியா மற்றும் நியூசிலாந்து பயண சேவையை செயல்படுத்தும் திட்டங்கள் தடைகளை எதிர்கொண்டன. கேன்பெரா அடுத்த ஆண்டு வரை வெளிநாட்டவர்களுக்கு தனது எல்லையைத் திறக்காது என்றும் கூறப்படுகிறது.

ஆசியான் வட்டாரங்களில்  இந்தோனேசியா மற்றும் தாய்லாந்து எல்லை தாண்டிய பயணத்தை மீண்டும் தொடங்க ஆர்வமாக இருப்பதாகக் கூறப்படுகிறது. மலேசியாவில் குறைந்தது 3.5 மில்லியன் நேரடி மற்றும் மறைமுக சுற்றுலா தொழிலாளர்கள் கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

முஸ்தபாவின் கூற்றுப்படி, மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணத்தை அனுமதிப்பதில் அரசாங்கத்தின் முடிவு கோவிட் -19 தொற்றுநோயிலிருந்து நாடு மீண்டு வருவதை பிரதிபலித்தது. – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here